Hạng B1
30/4/11
56
0
0
43
em đang tính mua máy thấy mấy bác trên đây bán dòng cũ thì thấy 2.3gz còn dòng mới thấy trên web apple là 2.4, có thêm cái new thunderblot vậy xin hỏi các bác rành chỉ giúp có sự khác biệt. em xin cám ơn

NK
Hạng B2
9/2/11
237
0
16
39
HCM
Em đọc mà cũng chưa hiểu được ý của bác chủ.

Hạng B2
14/9/04
394
3
18
Một giao tiếp với thiết bị gắn ngoài bác ạ, hình như 10Gbps do vậy bác gắn thiết bị chép dữ liệu hay sử dụng trực tiếp trên ổ đĩa gắn ngoài rất nhanh. Ví dụ bác chép film HD dùng USB 3.0 chẳng hạn , chép được bộ film rất lâu, còn gắn qua Thuderbolt thì chép vèo vèo.
Macbook Pro 2011 có giao tiếp này, cái cable là cable quang, không như USB bằng sợi dây đồng. Windows thì bác gắn / tháo nóng không được phải khởi động lại. Mac thì bác gắn /tháo nóng bình thường.
nếu bác hay phải chép dữ liệu thì bác dùng cái thuderbolt.

Hạng B1
30/4/11
56
0
0
43
nipimor nói:
Một giao tiếp với thiết bị gắn ngoài bác ạ, hình như 10Gbps do vậy bác gắn thiết bị chép dữ liệu hay sử dụng trực tiếp trên ổ đĩa gắn ngoài rất nhanh. Ví dụ bác chép film HD dùng USB 3.0 chẳng hạn , chép được bộ film rất lâu, còn gắn qua Thuderbolt thì chép vèo vèo.
Macbook Pro 2011 có giao tiếp này, cái cable là cable quang, không như USB bằng sợi dây đồng. Windows thì bác gắn / tháo nóng không được phải khởi động lại. Mac thì bác gắn /tháo nóng bình thường.
cám ơn bác rất nhiều

Hạng B2
18/9/11
481
2
28
nipimor nói:
USB 3.0 thì nó phải đồng bộ cả cổng out và in đều 3.0. Lúc đó tốc độ USB 3.0 có thực tế sẽ bằng 1/2 thunderbolt. Ngoài ra USB dần dần đang thông dụng như 2.0, còn thunderbolt thì chưa biết khi nào.