Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Các bác cho em hỏi tí

Hạng B2
4/8/05
109
0
0
Hà Nội
www.vinajob.com.vn
Con vợ 2 em corolla 1.6 dạo này mỗi khi đánh lái vào cua lại có tiếng cạch một phát nghe rất khó chịu. Em đã vào gara để kiểm tra nhưng máy chú thợ bảo không là sao hết thế mới bực chứ?:mad::mad: Bác nào biết chỉ giáo cho em với????

Hạng B2
19/1/06
346
1
16
www.otosaigon.com
RE: Các bác cho em hỏi tí

Trích đoạn: corola1.6

Con vợ 2 em corolla 1.6 dạo này mỗi khi đánh lái vào cua lại có tiếng cạch một phát nghe rất khó chịu. Em đã vào gara để kiểm tra nhưng máy chú thợ bảo không là sao hết thế mới bực chứ?:mad::mad: Bác nào biết chỉ giáo cho em với????
Em cũng gặp một vài trường hợp như bác rồi theo em vụ này bác nên kiểm tra lại quả rơtuyn lái xem có vấn đề gì không ? [8|]

Hạng B2
8/9/05
114
0
0

bác kiêm tra cái khớp lái
dầu trợ lái

Hạng B2
6/12/04
353
203
43

bác kiem tra láp đi , kêu bên nào là bi bên đó . em cũng mới thay được 2 tháng nay , tổng thiệt hại hết 1,5tr ( camry )

Hạng B1
5/11/05
90
0
0
52

Đúng Là bi láp kêu đó bác.Xe e cũng vừa thay,thường nó kêu bên phụ

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Tại sao nó lại hay bị hỏng bên phụ trước bên lái?
Tại vì các bác ngồi bên lái nên căn tránh ổ gà chuẩn hơn, còn bên phụ thì kệ, nên bên phụ thường ra đi sớm!

Tập Lái
30/5/05
32
1
0

Tôi cũng bị một lần hóa ra là nó căn lệch nên có một cái ecu bên phụ hơi dài hơn, mỗi khi đánh hết lái sang bên đó và lại xóc vào ổ gà thì ê cu đập vào giá, đến khi nó chỉnh lại là hết ngay.

Bác thử chui xuống gầm nhìn xem có vết mòn do ê cu cọ vào không?

Hạng B2
4/8/05
109
0
0
Hà Nội
www.vinajob.com.vn

Kính các bác em đã đưa con vợ em vào Gara rồi đấy chứ [:eek:] Bảo dưỡng toàn bộ rồi, các chú thợ bảo không phải thay gì, nhưng mỗi khi em đánh hết lái đều có tiếng cạch một cái mới khó chịu chứ? (đúng là bên phụ đấy):mad::mad::mad: