Tập Lái
27/2/19
18
7
3
33
Em xin kính chào các Bác các Anh/ Chị và các Bạn ! :D

Chuyện là em sắp vào làm nhân viên kinh doanh oto.
Do có tìm hiểu và thấy môi trường này học hỏi đc rất nhiều điều bổ ích, có nhiều áp lực và cần nhiều sự cố gắn, kiên trì. Em muốn thử thách bản thân mình, xem khả năng mình thật sự đến đâu, biết đâu có duyên với nghề thì Cha Mẹ gia đình được nhờ, còn không thì cũng có được cho mình một bài học và nhiều trãi nghiệm thú vị.

Xin các cao nhân ở đây ai đã từng làm qua công việc này có thể chia sẽ với em một ít kinh nghiệm được không ạ, như là : cách tốt nhất để bán được hàng, cách tiếp cận khách hàng, làm sao để thuyết phục khách hàng mua xe của mình.^:)^^:)^

Em trước có làm sale các mặt hàng tiêu dùng, cũng lanh lẹ, giao tiếp tốt, chân thành và em bán hàng bằng cái tâm thật sự của em chứ không chộp giật hay dùng thủ đoạn, nói xạo để khách mua. Quan niệm của em là làm sao bán hàn cho khách xong khách cảm thấy vui và hài lòng nhất, như vậy em mới vui. Đó cũng giống như mình chinh phục đc một cái gì đó.

Theo tìm hiểu của em thì mình có các phương án như sau :
1. Mua Data của Ngân Hàng, Bất Động Sản, Salon Oto, Data thành viên các Phòng Gym cao cấp, Các Trung Tâm đánh goft ( em làm ở Cần Thơ + Vĩnh Long chứ ko phải Thành Phố Sài Gòn hay Hà Nội, nên chưa biết có khả thi không )
Lúc mới vào thì chắc em dùng chiêu Telesale ( em thấy hơi ko có cảm tình với cách này, vì em cũng từng bị tụi Telesale làm phiền nên bực mình lắm ). Gọi điện cho khách hàng giới thiệu sản phẩm mới, chương trình khuyến mãi bla bla các kiểu.
Rồi lâu lâu gửi mail, gửi tin nhắn các kiểu, hỏi thăm, hoặc gửi bảng giá mới v..v
2. Digital Marketing ( cái này tốn kém, nên em cân nhắc lắm, vì tiền dư ko nhiều, mà phải nuôi cha mẹ nữa ) : Chạy quảng cáo Google, Facebook, rồi vào các Forum oto lớn như Oto sài gòn, Otofun để chia sẽ có cơ hội nào thì nắm bắt liền.

Em chỉ nghĩ đc hai phương án đó. :((
Không biết mấy Bác sale cách nào có thể chia sẽ cho em một chút kinh nghiệm không ạ. Rồi cách các Bác tiếp cận khách hàng như thế nào ạ. Vì thường những người mua xe là những người có tiền, đồng nghĩa với việc họ ko có nhiều thời gian để nghe điện thoại của một thằng ất ơ nào đó, hoặc lướt facebook gì gì đó.

Mình nên làm cách nào khả thi nhất vậy mấy Bác. :bz

Em xin cám ơn trước và chúc mọi người nhiều sức khoẻ và nhiều niềm vui trong cuộc sống. :D

Hạng C
25/7/11
840
50.409
93
Như thường lệ CNL nếu là gái đề nghị up hình 16x9 chính chủ

Tập Lái
27/2/19
18
7
3
33
Như thường lệ CNL nếu là gái đề nghị up hình 16x9 chính chủ
Dạ ! Sao dạ Bác. Là Bác troll em hay qui định như vậy dạ Bác ! Em mới tham gia diễn đàn nên ko biết thật ạ !

Hạng F
1/6/15
5.555
28.608
113
Anh mua data CNL, chăm chỉ gọi mỗi ngày sẽ có kết quả.

Hạng D
25/2/09
1.230
65.559
113
Bán oto thì vô thấy box xe nhờ tư vấn, chớ CNL, theo lời củ cải, như cái toilet của otosaigon, vô đây chi :rolleyes:

Tập Lái
27/2/19
18
7
3
33
Bán oto thì vô thấy box xe nhờ tư vấn, chớ CNL, theo lời củ cải, như cái toilet của otosaigon, vô đây chi :rolleyes:
À rồi em hiểu CNL là Chuyện Ngoài Lề rồi ! Dạ để em vào box xe đăng ạ !