Hạng B2
2/11/17
107
8
18
31
Nhà bác hay đi cao tốc, ưu tiên xe có hệ thống VSC. Đang đi tốc độ cao mà gặp chướng ngại vật, cân bằng tay lái là quan trọng nhất. Không phải tránh trướng ngại vật đột ngột thì có VSC mà kêu báo hiệu là tự biết phải cẩn trọng rồi. Toyota Hilux đi cho an tâm bác ạ.
Bác xem lại giùm em chứ riêng về Ranger là an toàn được quan tâm hàng đầu

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Không biết có phải Ranger nhiều ngoài đường hay không nhưng nhìn Ranger thấy ổn nhất, đẹp và hầm hố ở mọi góc nhìn. Còn vận hành thì xe bán tải người ta dùng chở hàng, đi những cung đường xấu... thì nhu cầu bác chỉ đi phố, cao tốc thì xe nào chả làm tốt, không cần phải phân vân yếu tố vận hành. Theo em nhìn nhận thì ở SG họ mua Ranger để đi phố là chính, ít người có nhu cầu chở hàng thực sự lắm.

Hạng B2
11/3/13
258
13
18
Mấy bản cũ là nhà em chê phần khung sườn không có cảm giác chắc chắn như Ranger, nhưng mà bản mới này thì chả còn gì để băn khoăn nữa. Khung sườn mới cứng cáp hơn hẳn lại được cái thon gọn, chở hàng ok, đi phố cũng hợp, đi đâu cũng tiện.

Hạng B2
8/4/13
203
10
18
Lái xe khủng hoảng nhất vụ đề ba lên dốc, toàn chết máy giữa đường rồi đạp phanh ga lẫn lộn. Hilux mới nghe nói có hệ thống HAC, đúng hợp với em. Chết máy giữa dốc đúng 3s là hệ thống hỗ trợ khởi động lại luôn, ko sợ trôi vào xe sau. Bác thích đổ đèo hay chơi núi mới hết chất của HAC ấy.

Hạng B2
4/4/14
152
7
18
Rung lắc ít, máy ổn định thì em bảo bác nên chọn Hilux mới. Con này có thêm hệ thống điều khiển ổn định xe VSC hay phết. Bác đi onroad mà cua đường trơn cũng yên tâm hẳn. Em tìm hiểu rồi, cái VSC nó phát hiện được sự mất ổn định của xe nên hạn chế đáng kể sự trơn trượt.
À mà báo chí đăng loạn lên giá xe đang giảm. Sao em chỉ thấy giảm mấy con của kiamoning, i10, chevelet mà mấy con bán tải từ ranger, hilux, navara có giảm đâu các bác nhỉ

Hạng B2
9/1/08
465
64
28
Tuỳ nhu cầu với hợp nhãn của bác thôi, còn em thì ưu tiên tiện ích, nội thất. Hilux bản mới em chạy thử thấy ổn, mà khoái cái hệ thống điều hoà của xe nhất. Thêm một hộp lạnh nên làm lạnh nhanh hơn hẳn. Hệ thống âm thanh với khóa khiếc các thứ ổn phết. Có cả cửa sổ điều chỉnh điện chỉ với một chạm, chống kẹt tất cả các cửa. Em hay lái xe đường dài nên tiện nghi đặt hàng đầu, phải thoải mái cái đã nên Hilux đúng là số 1 đó ạ.

Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Em thì em đánh giá cao dòng bán tải của Toyota hơn. Con Hilux 2017 bản mới ngoài cải tiến lên hộp số tự động 6 cấp mượt mà còn được trang bị thêm 2 chế độ lái Eco & Power tối ưu khả năng vận hành, em cực kết, chuyển chế độ phù hợp giữ máy ổn định, khoẻ mà đỡ tốn tiền xăng dầu. Ngoài ra thì bản mới này còn tăng bề rộng mặt lốp với kích thước vành nên bác hoàn toàn yên tâm về độ bám đường của bánh, cân ngon mọi địa hình.

Hạng B2
8/5/12
355
64
38
Em thì fan của Toyota rồi nên có thể khẳng định luôn Hilux đi đầu về độ bền bỉ dù hoạt động trong những môi trường khắc nghiệt nhất. Em cực kỳ ưng bản mới của Hilux 2017 vì động cơ khoẻ, tăng tốc dứt khoát hơn và hộp số nâng cấp thành 6 cấp rồi. Ngoại hình có chút thay đổi trông đơn giản, "chất phác" hơn các dòng khác nhưng vẫn giữ được vẻ khỏe khoắn vốn có của xe bán tải. Hệ thống an toàn chủ động thì có cả ABS, EBD, BA, bất kì trường hợp khẩn cấp nào cần phanh cũng tự tin, dứt khoát chắc tay hơn.

Hạng B2
13/10/11
224
12
18
44
Em vừa quất con Hilux trong tháng rồi. Nói chung rất ưng cái bụng bác ơi. Xe kiểu dáng đơn giản, thùng chứa rộng rãi, tiện việc kinh doanh mua Hilux là chuẩn bài đó. Nói thật, nhìn cụm đèn vuông vức với dáng xe Hilux mới chả kém gì SUV về độ sang chảnh. Hay là tầm tiền em trong khoảng này nên em thấy nó hợp với mình :D