Hạng F
15/11/14
10.732
94.491
113
55
Sài Gòn
em cũng nghĩ như bác, ko biết em có còn tồn tại được nữa hay không.
em bực mình nhất là đi xe cơ quan, xe biển xanh, tài xế cứ vô tư phạm luật. ngồi trên xe muốn chửi tài xế, nhưng công việc lâu dài, còn gặp nhau hoài nên em đành ngậm miệng.

nhiều lần cách ngã tư khoảng 50m, em thấy đèn xanh còn 10s. em ước lượng nếu giữ nguyên tốc độ thì tới ngã tư sẽ còn khoảng 2-3s. nhưng phần lớn những trường hợp như vậy em giảm ga và cho xe trôi về dừng trước ngã tư. ấy vậy mà không ít lần có xe phía sau bấm còi, có xe thì vượt trái lẫn phải cố vượt qua 1-2s ít ỏi đó.

còn nhiều cái, nhiều cái lắm bác ơi.
Lên SG chạy vậy CSGT họ nhai sống luôn đó!
Kệ, dân trí thấp, hung hãn khi ra đường. Từ từ rồi bác cũng quen thôi, cố lên nhé!!!

• Like
Reactions: Vongmautoan
Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
hôm qua em đi bình dương
trên đại lộ bình dương csgt bắn tốc độ rất đường hoàng, csgt mặc áo vàng đứng đường đường chính chính bắn, vậy mà vẫn có xe bị dính vô

xe ô tô con chỉ được chạy lane trong sát con lươn, tốc độ cho phép 80km/h, em chạy đúng 80 , vậy mà rất nhiều bác chạy ở lane giữa vượt lên xe em rồi tấp vô, chẳng si nhan si nhiếc gì hết.

các bác có thật sự tuân thủ luật giao thông hay không? hay đi đường thấy bóng áo vàng thì nhẹ chân ga, đúng lane. còn ko có thì thôi cứ đạp lút cán, chỗ nào trống thì chạy

Bác chủ viết hay nhưng nhìn biển kém, Đại lộ Bình Dương/QL13 cho xe con chạy 2 lane nha bác!

• Like
Reactions: bornthisway
Hạng B2
29/9/12
385
1.351
93
Dân bình dương nó chạy láo vậy quen rồi. Lên xe là phóng bất kể sống chết. Hôm rồi đi thác Dambri đường quanh co, gặp 1 xe BD chạy nhanh ôm cua mà chơi lane ngược chiều. Lái yếu nhưng liều và ngu thì không thua ai.

Hạng B2
23/9/11
479
752
93
Bình Dương
Dân bình dương nó chạy láo vậy quen rồi. Lên xe là phóng bất kể sống chết. Hôm rồi đi thác Dambri đường quanh co, gặp 1 xe BD chạy nhanh ôm cua mà chơi lane ngược chiều. Lái yếu nhưng liều và ngu thì không thua ai.
Bình Dương so với các tỉnh khác giao thông ngon nhất rồi còn gì. Qua Bình Dương chẳng phải lo CSGT như chỗ khác, đường xá cũng ngon, dân chạy xe thấy là ổn nhất ( đương nhiên chạy ẩu ở đâu chả có)

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Đại lộ Bình Dương cho phép oto dưới 9 chỗ ngồi được chạy 2 làn. Tốc độ tối đa cho phép là 80Km/h kể cả qua khu vực thành phố Thủ Dầu Một.
Việc CSGT kiểm tra tốc độ tại 1 số điểm trên QL13 là có và công khai.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Ây da, bác nói thế liệu có "quơ đũa cả nắm" không ạ. Lái xe ẩu không phải cứ là người Bình Dương, Bình Phước, Sài Gòn, Hà Nội, Hải Phòng.... là chạy xe ẩu. Không phải cứ xe mang biển kiểm soát Bình Dương, Miền Tây, Miền Bắc là ẩu. Cho nên khi nói cũng không nên nhận xét chủ quan như thế được bác ạ.

Hạng B2
23/9/11
479
752
93
Bình Dương
Đại lộ Bình Dương cho phép oto dưới 9 chỗ ngồi được chạy 2 làn. Tốc độ tối đa cho phép là 80Km/h kể cả qua khu vực thành phố Thủ Dầu Một.
Việc CSGT kiểm tra tốc độ tại 1 số điểm trên QL13 là có và công khai.
Các bác qua Bình Dương thì cứ lút chân ga mà đạp, làn lét cứ chạy thoải mái chả mấy khi có csgt (có lẽ do giao thông tốt qua nên mấy ảnh lười).

Hạng B2
23/1/15
420
143
43
41
Các bác qua Bình Dương thì cứ lút chân ga mà đạp, làn lét cứ chạy thoải mái chả mấy khi có csgt (có lẽ do giao thông tốt qua nên mấy ảnh lười).
Ông là xxx hay sao mà lên đây gài a e chạy ẩu đó

• Like
Reactions: RangerOne