Hạng C
20/3/17
937
14.878
93
đó không phải phong thủy anh ơi.
em chỉ ra một vi dụ nho nhỏ về phong thủy thôi bác ạ , còn bàn về vấn đề chuyên sâu thì em không đủ trình.
Em mới đi làm về , ngày mai em gặp thằng bạn em để trả tiền lại cho nó, bạn thân thì hại mình mà bạn quen sơ sơ lại giúp mình vô điều kiện khi hoạn nạn , cũng là một phần an ủi cho niềm tin vào cái gọi là bạn.

Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth
Hic vn ở hiền gặp lừa chứ lành đâu nà
Vậy là ko phải gọi là hiền mà là ngu anh Cò ơi. Có người họ hiền chứ ko phải họ ngu, ngược lại có người toe loe cái miệng nhưng chẳng khôn tí nào.
Cho nên cổ nhân có câu “Khôn cũng chết, dại cũng chết, biết thì sống”

Hạng C
29/5/11
791
52.383
93
32
khi gặp xui xẻo cố gắng đừng nghĩ ngợi nhiều, cố gắng khắc phục vấn đề trước

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Nhiều góp ý rất hay và ý nghĩa . Bác chủ lúc này đừng cố gắng quá mạnh để lấy lại như xưa vì mọi việc đã xảy ra rồi . Lúc này cần nhất 1 người bạn hay ai đó hiểu bác . Và bác nên kể rỏ sự việc để nghe lời định hướng cv sắp tới . Bây giờ cần giải quyết hậu quả trước mắt . Tâm sự với vk rỏ mọi việc ít nhất dc " 80% sự thật " . Khoang vùng hạn chế tối đa kết quả xấu xãy ra tiếp theo . Cùng nhờ ai đó lên kế hoạch cv cho tương lai . Và có 1 người bạn nào đó sẽ giúp mình về tinh thần hoặc vật chất . Goodluck

Hạng C
29/5/11
791
52.383
93
32
như cuối năm ngoái , chủ cho thuê xưởng yêu cầu mình trả mặt bằng trong vòng 1 tháng
mình vừa xây chưa sử dụng được vài tháng , mất mấy trăm triệu
nhiều người nghe mình kể cứ kêu bắt chủ cho thuê bồi thường
mình thì thôi kệ nó, lo kiếm mặt bằng khác, lo chuyển hàng , lo đảm bảo sản xuất không bị ảnh hưởng
đủ thứ cái lo, mình cố gắng sắp xếp nên sau 1 tháng cũng ổn mọi việc

Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
Những trường hợp ntn có nên xem bói không mấy a
Mình nghĩ " bói ra ma, quét nhà ra rác" có khi còn mệt thêm!
Việc cần nhất là ổn định tinh thần, cố gắng xem những tổn thất vừa trải qua chỉ là tai nạn trong cuộc đời. Từ đó sẽ thấy lòng nhẹ nhõm hơn, sự bình an sẽ đem lại một trạng thái tốt cho sức khoẻ mà cụ thể trước hết là một giấc ngủ ngon. Sau đó tự nhiên sẽ nghiệm ra những điều cần làm mà ko cần phải nhờ đến tư vấn của một ai khác cả! Không ai giải quyết sự vụ tốt hơn một người trong cuộc sáng suốt cả!