Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Em đi Escape, em nhờ các bác đi Hyundai-Kia đã dùng Kumho Road Venture cho em biết ý kiến với nhé. Em chuẩn bị thay vỏ, xe này em chủ yếu đi đường xa du lịch dã ngoại, em cũng hay mò mẫm vào đường xấu, trèo đèo lội suối chỗ nào mà Escape đi được :). Độ bền (so với nhu cầu sử dụng của em), độ ồn thế nào (nếu mà ồn quá đi đường trường cũng mệt)? Em thấy loại này made in Vietnam, không biết thế nào các bác? Các bác có kinh nghiệm giúp em với. :)

PS: Vợ em đi i30 nội địa nhập nguyên chiếc, vỏ Kumho Solus theo xe em thấy có vẻ hơi ồn và khá giòn. Lúc xe còn mới tinh vợ em sơ ý va bánh trước vào góc lề đường khi di chuyển chậm trong bãi xe một bệnh viện, vậy mà rách và hỏng phải thay luôn cái vỏ đó. :(

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Cái Road Venture này lắp trên ESC cũ của em. Chạy ồn dã man và rung tay lái ở tốc độ cao. Nói chung rẻ tiền và fo` fạch

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Newbie_SG nói:
Cái Road Venture này lắp trên ESC cũ của em. Chạy ồn dã man và rung tay lái ở tốc độ cao. Nói chung rẻ tiền và fo` fạch

Vậy Kumho Solus có khá không bác? Em thấy Santa Fe, Tucson...toàn được lắp vỏ này... SUV chạy Kumho Solus thế nào? Thanks bác. :)