O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net
Người nhà em có chiếc máy tính xách tay hiệu IBM,nó bị trục trặc (mất tiếng).Muốn mang đi kiểm tra bệnh và sửa.
Các bác mách giùm em chỗ nào sửa có uy tín,độ tin cậy cao một chút với!
Cảm ơn các bác nhiều!:D

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
RE: Các bác Đà Nẵng cho em hỏi tý!

Mất tiếng thì hầu như 90% hỏng driver: Cài lại driver (phần mềm- ai cài cũng được), 10% hỏng phần cứng: Mang tới IDE - Đường Hải phòng (đối diện mì quảng Hải phòng) - Làm xong tô Mì quảng thì sửa xong

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Đúng là nhanh như điện,tiện như.....anh tẹc lét!:DEm cảm ơn bác nhiều!Nợ bác chầu Cà phê,ghi sổ nhé bác!:D

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Có thể ai đó buồn buồn ấn nút Fn đó.

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: MINA

Người nhà em có chiếc máy tính xách tay hiệu IBM,nó bị trục trặc (mất tiếng).Muốn mang đi kiểm tra bệnh và sửa.
Các bác mách giùm em chỗ nào sửa có uy tín,độ tin cậy cao một chút với!
Cảm ơn các bác nhiều!:D

Máy còn mới hay cũ vậy bác ? IDE chủ yếu bán chứ sửa không bao nhiêu :D
Máy mà hết bảo hành rồi thì đến mấy chỗ khác cũng được.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Máy cũ bác Dell ạ!Khổ nỗi,trình người sử dụng trình cao gần bằng ngọn cỏ(giống em),nên đành mang ra hiệu chứ ko có cách nào hơn!:(

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: MINA

Máy cũ bác Dell ạ!Khổ nỗi,trình người sử dụng trình cao gần bằng ngọn cỏ(giống em),nên đành mang ra hiệu chứ ko có cách nào hơn!:(

Ngoài chỗ IDE là đại lý IBM tại Đà Nẵng, bác có thể nói người nhà đem đến Philong Plaza (đường Hàm Nghi), chỗ này có riêng bộ phận sửa laptop; hoặc bình dân hơn đến ST Laptop, đường Lê Đình Dương (đối diện UBND Phường gì đó em quên mất), chỗ này thì sửa mình ngồi xem luôn, yên tâm :D.
Còn nữa, khó quá thì để em nói thằng em làm cùng cơ quan đến kiểm tra dùm, nếu hỏng driver thì cài lại giúp, còn hư phần cứng thì sẽ đưa ra cách sửa chữa thay thế (nếu được :D), không cần chi phí gì, chỉ xin bác ly bia hơi Hà Nội :D.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

@Dell 123: Em cảm ơn bác!Em ghi nhận sự giúp đỡ của bác,có gì em PM làm phiền bác sau nhé!
(Bia HN hả?Bó cái chân là bó cái tay!!!:( )