Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
mấy cái clip bác xem thì bác nên hiểu mục đích của nó, cái bản so 4 con với nhau là để thấy con su nó hơn hẳn các con còn lại, nó dìm thằng CX 5 khi cho con FW mà ko phải là AWD, clip thứ 2 la của bọn nga ngố làm nếu bác biết tiếng nga bác xem bản gốc bác sẽ hiểu hơn về những gì nó nói, kết luận của nó là 3 đều ổn.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
mấy cái clip bác xem thì bác nên hiểu mục đích của nó, cái bản so 4 con với nhau là để thấy con su nó hơn hẳn các con còn lại, nó dìm thằng CX 5 khi cho con FW mà ko phải là AWD, clip thứ 2 la của bọn nga ngố làm nếu bác biết tiếng nga bác xem bản gốc bác sẽ hiểu hơn về những gì nó nói, kết luận của nó là 3 đều ổn.

Thì em bảo em đưa thông tin theo chiều ngược lại để tham khảo mà!(?). Haha.

Em đang chờ mấy bác đưa những dẫn chứng ngược lại để mọi người thấy khả năng thực sự của X-trail.

Nếu bác bình tĩnh bác sẽ thấy các review em show người ta ko hề dìm hàng x-trail...!

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
sau 10.000 km em sẽ làm review, xe mới đi hơn 1000 ko nói được điều gì. so sánh tất cả đều không cần thiết lắm vì các xe này là xe thuộc tầm trung không có gì nổi trội hơn nhau hoàn toàn người mua cảm thấy ưng em nào thì nên lấy em đó ko cần suy nghĩ quá nhiều vì sẽ chẳng có gì nổi bật một cách đáng để ý giữa chúng cả về độ ồn, ổn định xe, tiết kiệm nhiên liệu........ nếu cần sự khác biệt hoàn toàn thì nên chơi dòng cao cấp hơn hoặc chơi xe đức

12/10/07
2.646
10.496
113
Thôi, cãi nhau làm gì các bác. Cứ khuyên lại các bác là nên chạy thử để coi chiếc xe ấy nó có hợp với mình không, mình có cảm nhận được những lợi ích mà nó mang lại không, chứ nghe người khác nói thì nó vô chừng lắm.

Ví dụ: Cùng được trang bị chức năng ESP nhưng cái ESP đó trên mỗi xe nó lại cho hiệu năng hoạt động khác nhau, phụ thuộc nhiều nguyên nhân: Kết cấu và thiết kế của xe (Tỷ lệ hình dáng ngang-dài-cao; Trọng tâm; Phân bổ trọng lượng...), Chất lượng thiết bị...

Bữa đi test con X-Trail cùng lúc với mấy chiếc khác có nghe lóm các chuyên gia nước ngoài phân tích tại sao khi đối mặt với những thử thách khắc nghiệt hơn điều kiện bình thường trong đô thị thì chiếc xe này cho kết quả tốt mà chiếc kia lại cho kết quả kém hơn dù cùng trang bị an toàn giống nhau. Ví dụ họ chê CR-V bị quăng đít nhiều khi vô cua ở tốc độ cao là do thiết kế có tỷ lệ không phù hợp.

Tập Lái
13/1/13
2
1
3
haizzz, em vào xem đánh giá, chia sẽ kinh nghiệm của những bác đang đi chiếc xe Captiva Revv thì thấy nhiều bác cứ lôi đời cũ or cả dòng họ nó ra chỉ trích, kiểu như thù oán tận xương tủy á.

Nhiều bác còn đem dòng innova ra so sánh, cái thùng tôn di động gắn động cơ đó vào rồi chạy thì có gì phải hư mà cứ mang ra đi so sánh với những dòng được trang bị nhiều tính năng hơn.

Bản thân GM cũng biết là cái dòng Captiva cũ nó có nhiều lỗi vặt dẫn tới mất lòng tin người dùng nên phiên bản mới này họ thêm chữ Revv, là revolution(sự thay đổi táo bạo) và rev up(bứt phá tiến về phíatrước) ý muốn nói là họ đã tiếp thu và thực hiện một cuộc cách mạng thay đổi toàn diện lại dòng này nhằm lấy lại niềm tin người tiêu dùng. Bằng việc cải thiện và trang bị nhiều tính năng nhưng mức giá rất là hợp lý, em thì kết nhất là những tính năng an toàn của nó.

Nói luôn là em chưa có xe vì chưa gom lúa đủ, đang tìm hiểu các dòng xe thì thấy chiếc này trang bị nhiều option và mức giá thật là hợp lý(đang chờ khi nào nó hạ thêm 50tr nữa mới đủ sức đú được...hê hê). Mong những bác đã và đang đi dòng Captiva Revv này vào chia sẽ thông tin để những người đang tìm hiểu như em có thêm nhiều thông tin, còn những bác chưa đi or có thù với đời cũ của nó bớt chém giùm tí.

Em xin cám ơn.

• Like
Reactions: Dat.Chevrolet
Hạng B1
21/10/11
72
64
18
Ông a đang chạy chiếc cap 2007, qua 8 năm mà e nó vẫn còn cứng và đẹp so với e cùng thời. Mùng 1 đi thăm mộ ông ba, xe chở 9 người lớn và 5 đứa nhỏ mà xe vẫn chạy ào ào,xe lên 100 và vượt xe khác nhẹ nhàng...xe 2007 mà còn ngon vậy thì k có lí do gì xe đời mới hơn lại kém hơn

• Like
Reactions: Dat.Chevrolet