O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
RE: Các bác đi Innova chú ý nhé.

Bác PVT: em làm cách âm trần khoảng một tiếng là xong.
Bác ddtuyen: Em ko hiểu có lý do gì mà nhà máy TO ko hàn dính luôn trần mà lại dán keo. E chỉ biết rằng cái thanh xương đó cũng yếu xìu nên em rất dể dàng lấy tay banh ra. Em bắn silicon là để tạo 01 lớp đệm chống tiếng ồn do va chạm của các thanh xương và trần thôi bác.
Các bác lưu ý là tất cả các hãng đều kêu thợ ngoài vào gắn các thiết bị phụ kiện và những thợ này đều là người học việc mới được giao làm những công việc phổ thông đơn giản này.

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Cám ơn bác Phú,chết rồi In nhà em có gắn ba ga mui ko biết thế nào vì chưa thấy dột .

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Em để xe nguyên gốc, gắn porte baggage trên nóc ko khéo nước mưa thấm vào. Hơn nửa tôle em nó rất mỏng. Vấn đề cách âm như bác gì đó( Adco hay Song NGuyen ) đã từng nói acoustics là môn rất khó nhai, vì thế ko nên tốn quá nhiều tiền để làm cách âm mà hiệu quả thì không tương xứng

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Em để xe nguyên gốc, gắn porte baggage trên nóc ko khéo nước mưa thấm vào. Hơn nửa tôle em nó rất mỏng. Vấn đề cách âm như bác gì đó( Adco hay Song NGuyen ) đã từng nói acoustics là môn rất khó nhai, vì thế ko nên tốn quá nhiều tiền để làm cách âm mà hiệu quả thì không tương xứng
Vậy là bác Trung trên OS ơi, bác vừa cách âm trần xong chắc phải đến em lột ra quá:D
Bác nói chung chung, và có thể coi như là nói kiểu "cưỡi ngựa xem hoa" lắm.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: otohanoi

TRời xe mới người ta bỏ cả đống tiền ra mua để nuôi chúng nó , thế mà nó lại còn làm ăn ẩu thả như thế . Đúng là bọn TO là lũ cho chet , Em chắc cũng là nạn nhân của chúng nó đây . Cảm ơn bác Phú đã cảnh báo.
Ngừơi mua xe tự ý gắn các trang bị thêm chứ không phải Toyota bác xem lại dùm

Hạng D

TRời xe mới người ta bỏ cả đống tiền ra mua để nuôi chúng nó , thế mà nó lại còn làm ăn ẩu thả như thế . Đúng là bọn TO là lũ cho chet , Em chắc cũng là nạn nhân của chúng nó đây . Cảm ơn bác Phú đã cảnh báo.

Ngừơi mua xe tự ý gắn các trang bị thêm chứ không phải Toyota bác xem lại dùm

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: HP Stereo

Vậy là bác Trung trên OS ơi, bác vừa cách âm trần xong chắc phải đến em lột ra quá:D
Bác nói chung chung, và có thể coi như là nói kiểu "cưỡi ngựa xem hoa" lắm.

Ý em ko phãi thế, vì em nghe có ai đó nói rằng khi lắp thêm ko khéo xe lại bị ù...có gì bác bỏ qua. Hơn nửa ko biết tình trạng cách âm cải thiện được đáng kể ko. Em thấy Cam 07 mỡ bên hông cửa ra củng trống trơn chẳng có cách âm gì cả dù giá thì gần bạc tỷ. nên em nghỉ nhà sx ko gắn mấy miếng này chắc củng có cái lý của họ

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

bác lưu hồng đã chạy thử truớc và sau cách âm chưa ?

nhà sản xuất k gắn vì giảm giá thành thì sao ? cái lý của họ chỉ đơn giản là lợi nhụân thôi ...

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

em cũng mới làm 4 cánh cửa bây h đóng cửa nghe nhạc thấy hay hơn hẳn

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: vioswhite

bác lưu hồng đã chạy thử truớc và sau cách âm chưa ?

nhà sản xuất k gắn vì giảm giá thành thì sao ? cái lý của họ chỉ đơn giản là lợi nhụân thôi ...

Bác ơi, camry 2007 mà còn thế thì phãi mua với giá nào mới có được cách âm như ý a. Tổn phí bao nhiêu vậy bác Honam