O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
RE: Các bác đi Innova chú ý nhé.

Nhìn tấm hình bác HP Stereo chụp mà nổi da gà[&o]
Ở các xe Toyota đời cũ rích nhưng hàng nhập ngoại thì các khung đó và tole nóc xe được hàn tiếp xúc hay còn gọi là hàn bấm (2 bên khung người ta có dập 2 cái rìa dùng để hàn), mà như ta thỉnh thoảng được xem trên TV thì chúng được hàn bởi...cánh tay máy.[&:]
Ở VN đầu tư hệ thống điều khiển tự động chắc to tiền (và có ai kiểm tra chất lượng tận...bên trong tấm nỉ đâu:mad:),mà hàn ...bán thủ công kiểu dùng máy hàn bấm made in cholon...thì...chắc nó kg thủng cũng thụng:( nên làm vậy cho...nhanh gọn lẹ và...ngon bổ rẻ:mad:
Nói vậy,nhưng vẫn nghĩ mình nói đùa,mong các bác tìm hiểu thêm,chứ vô lý quá[8|]

Trích đoạn: canthi_td

Nhìn tấm hình bác HP Stereo chụp mà nổi da gà[&o]
Ở các xe Toyota đời cũ rích nhưng hàng nhập ngoại thì các khung đó và tole nóc xe được hàn tiếp xúc hay còn gọi là hàn bấm (2 bên khung người ta có dập 2 cái rìa dùng để hàn), mà như ta thỉnh thoảng được xem trên TV thì chúng được hàn bởi...cánh tay máy.[&:]
Ở VN đầu tư hệ thống điều khiển tự động chắc to tiền (và có ai kiểm tra chất lượng tận...bên trong tấm nỉ đâu:mad:),mà hàn ...bán thủ công kiểu dùng máy hàn bấm made in cholon...thì...chắc nó kg thủng cũng thụng:( nên làm vậy cho...nhanh gọn lẹ và...ngon bổ rẻ:mad:
Nói vậy,nhưng vẫn nghĩ mình nói đùa,mong các bác tìm hiểu thêm,chứ vô lý quá[8|]
Vậy mới có chuyện là các bác nói lấy tay ấn vào cũng "lõm" vỏ xe đấy...Chiếc Cam96 của em trẻ con đi ngang ấn ấn tay vào em khg sợ chứ hôm nay thấy hai đứa bé tập chạy xe đạp đi ngang chiếc INN, chúng lấy tay sờ sờ vào chiếc xe mà em cứ giật mình thon thót ý.........

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Vy chắc thứ 4 em ghé bác HP tiện thể mua luôn hộp 502 :D.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM

Nếu có dịp tháo lớp ốp trần ra (để giặt hoặc làm cách âm) thì nên dán lại các Bác ạ. Keo 502 của Bác PVT thì không ăn thua đâu. Em biết loại keo tên là Alteco có bán trong siêu thị Coop Mart, hai tuýp trộn chung với nhau, dán sắt thép cực kỳ chắc và lại mau khô.

Hay là anh em OS có xe Innova kiểm tra lại, nếu nhiều xe bị lỗi này và những lỗi khác nữa, cùng gởi thư phản ảnh lên TMV, đồng thời vận động sự ủng hộ của báo chí bắt TMV phải recall để khắc phục. Các vị trí này mà chỉ dán keo sơ sơ thì không thể chấp nhận được rồi.

Có Bác nào khác đã tháo ốp trần Innova ra chưa? Xin cho thêm ý kiến ạ?

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Nói chung keo là không được rồi vì nếu dán vào thì chỉ dính 2 lớp sơn với nhau,

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

@Luu Hong: 4 cánh cửa 800k bây h gõ vào cánh nghe cứ bịch bịch, đóng cửa nghe đánh phập cái, nghe nhạc hay hơn bác cứ hình dung cái thùng tốt thì loa nó sẽ hay hơn.
, tiện thể làm đôi loa tep ở hàng ghế thứ 3 cho đỡ thiếu nhạc

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Cám ơn bác Honam, chĩ có 800K thôi à thề mà TOY nỡ lòng nào cắt bớt các vật liệu cách âm này, ngay cả Camry 07 cũng chung số phận. Thật là quá đáng

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Trích đoạn: Luuhong

Cám ơn bác Honam, chĩ có 800K thôi à thề mà TOY nỡ lòng nào cắt bớt các vật liệu cách âm này, ngay cả Camry 07 cũng chung số phận. Thật là quá đáng
Nhật qua Việt Nam nên đã thấm được câu này "Năng nhặt chặt bị" rồi bác

Hạng B2
12/8/04
304
1
0

Xe VN chủ yêu lắp ráp thủ công, mà con ngừời thì hôm nay vui làm kỹ, anh mai buồn làm qua loa cho xong rồi đi " Nhậu" hêhh :D

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

to HP: vậy là làm cách âm 4 cánh cửa của inn là 800K hả Bác. Làm mất bao lâu. có phải hen trước kg?