O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Sáng nay vừa dỡ trần xe của một bác trên OS xúông để dán cách âm thì em phát hiện mấy lỗi mà em nghĩ rằng các xe khác chắc cũng giống vậy.

Keo dán kết nối các thanh xương và tôn của trần đã bị bong ra dẫn đến việc cọ xát, va chạm khi xe đi qua ổ gà nên gây ra tiếng ồn và có cảm giác ko chắc chắn. Cũng luôn tiện em đã bắn silicon vào giữa các thanh xương và trần để làm tấm đệm chống ồn.
Các bác đi Innova chú ý nhé.

Đây là hậu quả của các chú thợ ẩu tả gây ra. Các bác thấy 2 núm đen dính vào 2 con ốc được khoan từ trên trần xuông khi bắt baga mui, đó là nhựa của dàn ống máy lạnh bị khoan thủng và chảy ra dính vào 2 con ốc. Có trường hợp thì ống dẫn dây điện điều khiển than gạt kiếng sau bị khoan thủng gây ra chạm địên, cũng có trường hợp khách đang ngồi trong xe mà nước bị nhiễu nước. Vì vậy các bác suy tính cho kỹ trước khi vợ 2 của bác bị ...nó khoan nhé:D

Hạng D
RE: Các bác đi Innova chú ý nhé.

TRời xe mới người ta bỏ cả đống tiền ra mua để nuôi chúng nó , thế mà nó lại còn làm ăn ẩu thả như thế . Đúng là bọn TO là lũ cho chet , Em chắc cũng là nạn nhân của chúng nó đây . Cảm ơn bác Phú đã cảnh báo.

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Toy vietnam nên mới có mistake để em hỏi papa em xem cái xe nhà em có bị giống thế không? Thanks bác nhé. Các bác đi Inn kiểm tra xe mình thử xem

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Bác HP cho em hỏi làm cách âm trần như xe đó hế khỏang bao lâu, nếu hết ít thời gian thì thứ 4 này em có việ vô SG rùi em ghé bác

Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM

Bác Phú cho em hỏi: Vậy mấy chỗ bị bong keo thì Bác có dán lại keo khác không? Hay là chỉ bắn silicon là đủ? Mấy chỗ tiếp giáp này sao không hàn dính luôn nhỉ? Chứ chỉ dán keo thì khi xe chạy bị rung lắc không sớm thì muộn cũng bong thôi.

• Like
Reactions: Previa9X S/C
Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Sao mà run quá. Ko biết các hãng khác thế nào hỉ. Xe em đã lội mưa, củng mai chưa có hiện tượng dột. củng ko có hiện tượng run. mà này các bác thấy Hiace đời đầu ko, ceiling chỉ có một miếng cách nhiệt mõng te , thua cả xe Korea, thua cả softina.:) xe Nhật ráp , sx đấy nhé

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

may quá em ko làm cái vụ baga mui, vì em thấy nó khoan là em ko cho làm, thế mới thấy xe LD lởm thật, hãng xe nào cũng có lỗi mà toàn những cái ko đáng có :(.