Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
RE: Các bác đi Innova chú ý nhé.

Chào bác phú . cho tôi hỏi có thể làm cách âm dàn taplô của xe laser 1.8 được không , vì thợ nói đả có sẳn một lớp nỉ dày ở bên trong nên không dán đuợc nửa, trên diển đàn thì bác đả có làm rồi nên nhờ bác tư vấn và cho biết giá cả để tôi đưa xe tới nhờ bác làm giùm..thank bác.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

@drNikon: Em đâu có làm cho bác Honam được, vì bác ấy ở tận HN lận.
Bác Sport3.5: Bác nghĩ rằng tiếng máy lọt vào cabin xe là do phần vách ngăn giữa máy và táp lô à? Em thì ko. Thường theo kinh nghiệm của riêng em, phần hình ống của sàn xe phía trên cần số (transmission tunnel) là phần tiếp xúc trực tiếp với hộp số nên được truyền động (tạo rung động) và có tiếng ồn nhiều nhất vọng lại. Em thường ưu tiên cho nó trước tiên khi cách âm, kế tiếp là nắp cabô, rồi mới đến cách vách đó, rồi đến roăng của,...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/2/05
251
0
0

Bác Honam ơi..bác làm ở đâu đấy chỉ giúp em nha...em cũng định làm như bác đây
Trích đoạn: honam

@Luu Hong: 4 cánh cửa 800k bây h gõ vào cánh nghe cứ bịch bịch, đóng cửa nghe đánh phập cái, nghe nhạc hay hơn bác cứ hình dung cái thùng tốt thì loa nó sẽ hay hơn.
, tiện thể làm đôi loa tep ở hàng ghế thứ 3 cho đỡ thiếu nhạc

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Thợ làm như thế thì chết người tiêu dùng rồi, mình lấy In được 2 tháng, đang đi thấy củng tạm được, giờ đọc bài này thấy oải quá, không biết còn lổi gì của nó nữa không.
@bác Phú: chắc là phải xin bác tupe keo quá :D. Gắn bodykit cho In có phải khoan để gắn không bác?

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13

de hom nao tui ghe bac lm um nhe

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13

Trích đoạn: HP Stereo

@drNikon: Em đâu có làm cho bác Honam được, vì bác ấy ở tận HN lận.
Bác Sport3.5: Bác nghĩ rằng tiếng máy lọt vào cabin xe là do phần vách ngăn giữa máy và táp lô à? Em thì ko. Thường theo kinh nghiệm của riêng em, phần hình ống của sàn xe phía trên cần số (transmission tunnel) là phần tiếp xúc trực tiếp với hộp số nên được truyền động (tạo rung động) và có tiếng ồn nhiều nhất vọng lại. Em thường ưu tiên cho nó trước tiên khi cách âm, kế tiếp là nắp cabô, rồi mới đến cách vách đó, rồi đến roăng của,...
De hom nao tui ghe cho bac lam dum nhaa

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: HP Stereo

Sáng nay vừa dỡ trần xe của một bác trên OS xúông để dán cách âm thì em phát hiện mấy lỗi mà em nghĩ rằng các xe khác chắc cũng giống vậy.

Keo dán kết nối các thanh xương và tôn của trần đã bị bong ra dẫn đến việc cọ xát, va chạm khi xe đi qua ổ gà nên gây ra tiếng ồn và có cảm giác ko chắc chắn. Cũng luôn tiện em đã bắn silicon vào giữa các thanh xương và trần để làm tấm đệm chống ồn.
Các bác đi Innova chú ý nhé.

Đây là hậu quả của các chú thợ ẩu tả gây ra. Các bác thấy 2 núm đen dính vào 2 con ốc được khoan từ trên trần xuông khi bắt baga mui, đó là nhựa của dàn ống máy lạnh bị khoan thủng và chảy ra dính vào 2 con ốc. Có trường hợp thì ống dẫn dây điện điều khiển than gạt kiếng sau bị khoan thủng gây ra chạm địên, cũng có trường hợp khách đang ngồi trong xe mà nước bị nhiễu nước. Vì vậy các bác suy tính cho kỹ trước khi vợ 2 của bác bị ...nó khoan nhé:D

Bác cho em hõi ngú tí: số là em đã đi Bão Lộc ngồi bbăng 3, do đường xấu nên ngồi ở hàng này cãm giác xe ù, ồn lắm, không biết khi lắp thêm cách âm acumat gì đó như bác làm thì tình trạng ù, ồn như trên có giảm ko ạ và giãm khỏang bao nhiêu %

Xin cảm ơn bác

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Bác HP ơi, em tính cách âm xe Inn, chi phí bao nhiêu vậy bác, thời gian? hôm nào em ghé chỗ bác tham quan nha'