Hạng C
13/11/07
841
15.439
93
53
em có người quen muốn mua santa fe, em thì không rành chỗ nào bán, các bác ở SG giúp dùm em địa chỉ bán xe uy tín nhé.
Sẵn các bác tư vấn hộ em SF bản SLX có máy xăng không ? Em không rõ máy dầu sau 2-3 năm thì có bị rung hay ồn nhiều ???
Hôm nay em mới đi hỏi ở Hyundai bến thành, thì họ giới thiệu bản gì em không rõ nhưng chỉ có 2 túi khí. Trong khi em đọc ở trang này thì SLX có

Túi khí cho người lái

Túi khí cho hành khách phía trước

Túi khí cho hành khách phía sau

Túi khí hai bên hàng ghế

Túi khí treo phía trên hai hàng ghế trước và sau

http://vietautopro.com/main.aspx?chitiet=161&Style=2
em muốn mua bản có những option như chiếc trong bài báo thì mua ở đâu, em ở Sài Gòn

Hạng D
24/7/08
2.906
95
48
vẫn mua được bác ơi, nhưng chờ lâu và giá khá cao

24/3/11
19
1
0
40
otohn.com.vn
Nếu bác mua trước ngày 26/06 thì đơn giản thôi. Nhưng mà thông tư 20 đã có hiệu lực mất rồi bác ah nên bác mua rất khó, nếu có cũng không có bản đủ như trước nữa. Bản SLX chỉ có các đại lý bên ngoài nhập về thôi. Các đại lý hyundai chính hãng ở Sài Gòn như: Hyundai Tiền Phong, Hyundai Việt Hàn thì ko có đâu bác ah.
Bác nên mua nhanh đi, bởi vì Thành Công cũng chỉ nhập một lô nữa thôi bác ah. Rồi họ chuyển sang lắp ráp. Bác muốn mua xe nhập bản thiếu cũng khó đấy.

Hạng C
13/11/07
841
15.439
93
53
nếu thế chắc em chuyển sang kiếm GLK lướt vậy, chứ mua santa fe vì cái option của nó mà giờ cái gì cũng thiếu thế này thì :(
thanks các bác đã tư vấn

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Như thông lệ(gọi là ngu lệ).
Các xe sản xuất hoặc do các Cty VN phân phối nhập về thì không có đầy đủ option như bản xuất đi Châu Âu hay nội địa.
Họ đã cắt hết các thiết bị vì VN ...không cần thiết.
Do đó,loại xe Bác cần mua chỉ có bản nội địa mới có những thứ như kiểm soát tốc độ,cảm biến áp suất,10 túi khí,rửa đèn và gạt nước mưa tự động...