Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43
chẳng là bên topic kia có 1 bác lấy vera ,bị HMV đổi đồ gì đấy ,fải làm lớn chuyện mới xong ,e vừa ký hợp đồng với bên HMV thành thái ,e lại quên ghi điều khoản nếu ko giao xe đúng hẹn thì bị đền 5 lần tiền cọc ,bây giờ e fải ghi thêm phụ lục ra sao nữa hay là lên bắt HMV ký lại hợp đồng liệu có dc ko các bác? đại lý nó nhiều khi mang xe e đi bán suất lại cho người khác thì sao ?
mà hợp đồng tại sao lại hết hạn lúc 20-5-2008 ,các bác đọc kỹ giúp e về pháp ly ,mong các OS đừng di chuyển hay xóa bài giúp e .thanks

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột
RE: Các bác giúp e cái hợp đồng mua bán với HMV santa fe với!

Hợp đồng của Bác Trâu mới ký chắc là không sao đâu. Có cái tôi thấy là những hợp đồng không giống nhau mỗi nơi một khác. Như hợp đồng tôi ký với hyundai Nam việt ở đồng Nai thì nếu mình không lấy xe thì được trả lại cọc .. và không rắc rối như của bác trâu. HĐ của tôi tháng 4 cũng mới giao xe. Mà bác trâu lấy màu gì vậy, Tôi lấy màu Bạc. Theo tôi nghĩ tháng 4 xe chính thức mới về lúc đó họ mới có xe giao cho mình đấy bác ạ

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

cái hợp đồng e ký nếu e ko lấy mất tiền cọc ,còn ko có xe hay ko giao xe thì bên đại lý nó cũng ko có sao?? e nghi tụi thành thái này quá

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

Có điều khoản tháng 4 giao xe đó ạh, trong tháng 4 nó phải giao xe cho bác, và nó phải thông báo trước 5 ngày để bác đặt tiền,và có điều khoản 2 bên phải cùng thực hiện đúng và đủ những điều ghi trong hợp đồng, nếu bác đặt đủ tiền rồi thì nếu trong vòng 15 ngày nó không giao xe thì nó sẽ phải bồi thường cho bác. Khi bác đặt đủ tiền ấy, thì bác yêu cầu nó ghi là trong vòng 15 ngày nếu không giao xe thì nó phải bồi thường bao nhiêu đấy. Hôm nọ em lên đặt tiền cũng bắt nó làm thế. Nhưng xe em đặt thì có rồi nên nó chưng ở Sroom chờ đến ngày tốt em sẽ rước nàng về dinh :D:D:D chúc bác sớm có được xe.

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

e kiếm ra (thằng a bà con ko biết từ ở đâu nó chui ra nữa) ,nó làm CA kinh tế Q.10 này ,nếu thằng này làm an lếu láo nó hứa cho dẹp tiệm luôn ,thanks bác

Hạng B2
3/11/07
110
0
16
TP.HCM

Trích đoạn: trauvang2003

e kiếm ra (thằng a bà con ko biết từ ở đâu nó chui ra nữa) ,nó làm CA kinh tế Q.10 này ,nếu thằng này làm an lếu láo nó hứa cho dẹp tiệm luôn ,thanks bác
Thế bác nhờ CA Kinh tế để làm gì? Nó nhập xe lậu àh?

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

bác ko đọc kỹ topic này áh

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

bác nào mua Vera bị đổi đồ thế bác, topic nào? nói đi để em cảnh giác

Hạng B2
12/11/07
190
0
0

Vì đây là hợp đồng của đại lý, nên mỗi đại lý có mẫu khác nhau là đúng rồi. các bác phải đọc kỹ trước khi ký thôi.
Bút sa là.. gà xối mỡ :D

Tập Lái
27/5/07
18
0
0

hợp đồng kiểu này thì hết tháng 4 nó ko giao xe mình cũng chịu.vì hợp đồng ghi mình giao tiền lần 2 khi nó có thông báo nhận xe, nhưng điều sau lại ghi nhận xe tháng 4, khi đã trả hết tiền. bọn này làm hợp đồng vớ vẩn lắm, nếu ko thì mình phải yêu cầu nó sửa lại.cả hợp đồng ko có điều khoản nào nói về trách nhiệm của bên bán, chỉ có phạt bên mua thôi.chúc bác lấy xe ngon nge.