Hạng B2
31/3/10
335
16
18
Quy Nhơn - Bình Định
tieuho123 nói:
thanh_truong nói:
Xe em định mức hôm nay lên gần 250 rồi. Vai bữa nữa chac qua ngưỡng cửa 300 quá. Có bác nào sửa xe thay phụ tùng cho ghi sổ không cho em xin số phone luôn ah. Trả góp cũng được
qua PP sữa....nhờ bác Cường bảo lãnh :):):):) vài bữa ko có tiền trả .....thì gán xe trả nợ
Bác coi chừng chứ bác tieuho123 chơi chiêu để bác gán V2 lại PP rồi tieuho123 qua rinh về với giá rẻ đó (ổng đang nhăm nhe quay về với Previa đó
)

lengquanghuy nói:
Buratino10 nói:
lengquanghuy nói:
nguoiphutinh nói:
@Lengquanghuy: Bác định bỏ chạy sao?
Nếu muốn tìm 1 con xe để đi thì nên nghỉ theo hướng thực tế. Có nghĩa là phải đi theo qui luật thị trường. Tìm mấy cái của nợ đó về là toy luôn đó.
Nhiều khi lấy về rồi đổ vô 1 mớ mà nó chưa ra hồn thì nguy to.
không phải bỏ chạy đâu bác, bị ghiền Previa rồi, nhưng mà đang kẹt lúa quá nên tính đường gả em nó:(. Nay mai có tiền thì em lại rước em nó về thôi bác ơi.
Bác lequanghuy tính kiểu gì mà chia tay V2 thì mật thư cho em với nhá :D
ô cơ luôn, chờ mật thư đến nhé:D:D:D
Bữa giờ mật hoài mà chưa có thư pác ui ;);).

Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Mua xe của Hội Previa thì yên tâm về chất lượng nhưng đừng mong giá rẻ nhé Bác vì xe nào chủ nhân cũng đầu tư quá trời:D

Xe em thì giờ em chẳng biết giá nó đã đội lên bao nhiêu so với lúc mua vì em không bao giờ giám tính cả. Thấy có lỗi với vợ cả lắm:D

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
ddtuyen nói:
Mua xe của Hội Previa thì yên tâm về chất lượng nhưng đừng mong giá rẻ nhé Bác vì xe nào chủ nhân cũng đầu tư quá trời:D

Xe em thì giờ em chẳng biết giá nó đã đội lên bao nhiêu so với lúc mua vì em không bao giờ giám tính cả. Thấy có lỗi với vợ cả lắm:D
Em tính sơ sơ dùm... vợ bác Tuyên nha:
Coi như mua 200tr đi cho nó chẵn.
1. Thay 4 cái bánh: 10 chai cho nó xịn, Mit siêu chống nổ như chỉ định của bác CC, ví dụ đại thế nha
2. Làm lại hệ thống lạnh (bảo đảm có thể chạy ngon 3 năm): 10 chai cho nó chẵn
3. Thay các loạii lọc, các loại nhớt, các loại dầu, các loại nước...,bảo trì thắng, thay kính lái, chỉnh lại đầu dây mối nhợ này kia về Zin: 10 chai nữa cho nó chẵn.
4. Ship hàng zin như bác tuyên về độ các thứ như vô lăng, các loại nẹp, ron cao su, lót chống nóng sàn, két nước, hệ thống ống dẫn nước... 20 chai nữa là... phẻ re.
5. Làm đồng sơn mới: chắc khoảng 40 chai thoai là đủ (em cũng chưa dám làm cái này)
6. Sang nữa thì thay mới đề, hộp số tự động, thay luôn cái máy cũng chưa hết 50 chai ???? :cool:
Cộng mãi cũng chưa hết thêm 200 chai nữa, vậy tạm kết luận là bỏ vốn 200 chai, đầu tư thêm cỡ đó nữa chắc yên tâm chạy 5 năm phẻ re. Bỏ 400 chai ra giờ mua được có con Kia phọt second hand à, innova second hand cũng chả mua nổi.

Còn độ lên 2 cầu gắn khóa vi sai đi offroad thì nghe nói bác SJW đang ngâm cứu

Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
flanker_c nói:
ddtuyen nói:

Em tính sơ sơ dùm... vợ bác Tuyên nha:
Coi như mua 200tr đi cho nó chẵn.
1. Thay 4 cái bánh: 10 chai cho nó xịn, Mit siêu chống nổ như chỉ định của bác CC, ví dụ đại thế nha
2. Làm lại hệ thống lạnh (bảo đảm có thể chạy ngon 3 năm): 10 chai cho nó chẵn
3. Thay các loạii lọc, các loại nhớt, các loại dầu, các loại nước...,bảo trì thắng, thay kính lái, chỉnh lại đầu dây mối nhợ này kia về Zin: 10 chai nữa cho nó chẵn.
4. Ship hàng zin như bác tuyên về độ các thứ như vô lăng, các loại nẹp, ron cao su, lót chống nóng sàn, két nước, hệ thống ống dẫn nước... 20 chai nữa là... phẻ re.
5. Làm đồng sơn mới: chắc khoảng 40 chai thoai là đủ (em cũng chưa dám làm cái này)
6. Sang nữa thì thay mới đề, hộp số tự động, thay luôn cái máy cũng chưa hết 50 chai ???? :cool:
Cộng mãi cũng chưa hết thêm 200 chai nữa, vậy tạm kết luận là bỏ vốn 200 chai, đầu tư thêm cỡ đó nữa chắc yên tâm chạy 5 năm phẻ re. Bỏ 400 chai ra giờ mua được có con Kia phọt second hand à, innova second hand cũng chả mua nổi.

Còn độ lên 2 cầu gắn khóa vi sai đi offroad thì nghe nói bác SJW đang ngâm cứu
nếu mua con ngon sẵn thì đỡ nhiều khoản, nhất là khoản máy móc và đồng sơn, giá chắc chắn ko dưới 260tr
bỏ thêm 40-50tr để làm cho tươm tất tới nơi tới chốn các thứ như mục số 1,2,3 bên trên

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Em cưới V2 hết 208 chai, cứ cái gì không khoái thì chỉnh, thay... Toàn bộ chi phí dính tới Previa để riêng 1 khoản (không gồm xăng nhe!!!).
Cộng lại thì vầy: Năm 2010 là 20,432 xị. Năm 2011 là 82,534 xị!!!
Cứ cộng vầy thì làm sao mà bán "bà" Previa nổi!!! :D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
ddtuyen nói:
Bác làm em nghĩ lại..........thấy thương mẹ và Dì của sắp nhỏ quá!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Xedaumalai nói:
ddtuyen nói:
Bác làm em nghĩ lại..........thấy thương mẹ và Dì của sắp nhỏ quá!
Hehe. Cháy nhà cháy nhà.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
tamtany nói:
Em cưới V2 hết 208 chai, cứ cái gì không khoái thì chỉnh, thay... Toàn bộ chi phí dính tới Previa để riêng 1 khoản (không gồm xăng nhe!!!).
Cộng lại thì vầy: Năm 2010 là 20,432 xị. Năm 2011 là 82,534 xị!!!
Cứ cộng vầy thì làm sao mà bán "bà" Previa nổi!!! :D:D:D
Cho em hỏi nhỏ (để học tập kinh nghiệm:D) là tiền làm xe Bác lấy từ Bà Cả hay từ "quỹ đen" ạ? Em thì từ ngày cưới nàng Previa thì bỏ hẳn rượu chè, trai gái, cờ bạc. Giờ chỉ còn uống bia chút chút:D Tiền nộp về Bà Cả thì bị cắt xén. Lại còn bị mắc nợ (thẻ tín dụng). Ôi, hối hận quá. Mong Bà Cả đừng đọc được những dòng này:D