Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
6/4/11
21
0
0
45
xi` gon`
Em dự dịnh đi xuyên việt và mục tiêu chính là Tây Bắc ( năm ngoái em đi từ SG ra đến Quảng Bình rồi quay lại)..Thời gian dự kiến là 10 ngày ,phương tiện 4B.K biết nên đi vào tháng 9 hay tháng 2 thì thời tiết thuận tiện và nhiều cảnh đẹp ? .Bọn em hầu hết là phụ nữ nên thik chụp hình nhiều.Tháng 2 k biết còn chụp được cảnh lúa chín k các pác ơi??Bọn em sẽ phi thẳng từ đây ra Hà Nội rồi bắt đầu đi TB.Mong các pác tư vấn cung đường hợp lí và thời điểm thích hợp ah...Cám ơn các pác nhiều nhiều..:))...Xin cảm ơn!!

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
Đi tháng 9 thì thấy lúa chín, tháng 2 thì sương mù ruộng thì mới cấy.
10 ngày thì chỉ cữi ngựa xem hoa thui.

Tập Lái
6/4/11
21
0
0
45
xi` gon`
hix hix...vậy theo pác fai đi lộ trình bao nhiêu ngày thì mới đủ chứ bọn em nhìu người đi làm k xin nghỉ lâu được :((

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Theo em thì SG-HN-SG thì chạy điên cuồng cũng đã mất 6 ngày rồi, theo em phải 8 ngày cho khứ hồi đoạn này mới gọi là đi chơi (vừa đi vừa chơi). Phần HN-TB-HN cũng phải mất 5 ngày, thoải mái chắc phải 7 (trên OF có nhiều thớt nói về cung đường này đó bác).

Theo em là dư này:
PA1: 6+5 = 11 ngày nếu đi hùng hục.
PA2: 8+7 = 15 ngày sẽ có chuyến đi thong thả dạng "ngắm hoa bắt bướm".
PA3: Nếu chỉ có 10 ngày thì 4 ngày cho SG-HN, 5 ngày cho cung đường Tây Bắc, ngày cuối về thủ đô nghỉ ngơi, gởi xe về SG và leo lên MB đánh vù phát...

Em chỉ tư vấn dạng "mò cua" thôi vì chưa một lần thực tế...

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

Em thấy bên Chi hội OSFC - OS Fishing Club vừa có chuyến xuyên Việt thiệt hoành tráng, bác có thể tham khảo để độ chế cho chuyến đi của mình...

http://www.otosaigon.com/...-K%C3%9D-m4293170.aspx

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/4/11
21
0
0
45
xi` gon`
HUNG BK nói:
Theo em thì SG-HN-SG thì chạy điên cuồng cũng đã mất 6 ngày rồi, theo em phải 8 ngày cho khứ hồi đoạn này mới gọi là đi chơi (vừa đi vừa chơi). Phần HN-TB-HN cũng phải mất 5 ngày, thoải mái chắc phải 7 (trên OF có nhiều thớt nói về cung đường này đó bác).

Theo em là dư này:
PA1: 6+5 = 11 ngày nếu đi hùng hục.
PA2: 8+7 = 15 ngày sẽ có chuyến đi thong thả dạng "ngắm hoa bắt bướm".
PA3: Nếu chỉ có 10 ngày thì 4 ngày cho SG-HN, 5 ngày cho cung đường Tây Bắc, ngày cuối về thủ đô nghỉ ngơi, gởi xe về SG và leo lên MB đánh vù phát...

Em chỉ tư vấn dạng "mò cua" thôi vì chưa một lần thực tế...

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

Em thấy bên Chi hội OSFC - OS Fishing Club vừa có chuyến xuyên Việt thiệt hoành tráng, bác có thể tham khảo để độ chế cho chuyến đi của mình...

em cám ơn pác...ah , xin lỗi pác em k nói rõ ,vì năm ngoái em đã có 9 ngày đi từ HN ra Quảng bình nên lần này em sẽ bỏ qua hết ĐN-Huếv..v.. chỉ ghé để nghỉ đêm thôi...e đi 1 lèo ra Hà Nội và đi chủ yếu là TB ,cố gắng thì bọn em đi được 12 ngày...chắc nếu đuối quá thì có khi lúc về gửi xe ve rồi ngồi MB về thật...để em ngâm cứu cái link bác đưa ...em đọc mấy hôm nay cứ hoa hết cả mắt....:))...thanks pác...

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Chúc bác chọn cho mình phương án hợp lý nhất để có chuyến đi vui vẻ, thú vị...

Status
Không mở trả lời sau này.