Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
lu bang nói:
Bác để ý dùm mình , trong TP xe Bác hiện bao nhiu lít xăng/100Km nha. Xe mình chạy gần 5.000Km rồi mà vẫn 10,5L
Bác tính mức tiêu hao nhiên liệu theo cách nào. nếu bác nhìn vào mấy số liệu thể hiện trên đồng hồ thì không chính xác đâu bác ơi, tốt nhất là khi đổ xăng bác đổ đầy bình, và sau đó bác vào Trip A xóa về 0, sau đó bác đi 100 km thì bác lại đổ đầy bình, sau đó bác tính là phải mất bao nhiêu tiền để đi 100km rồi bác chia ra giá 1 lít xăng. theo mình làm vậy là chính xác nhất.
một kinh nghiệm của bản thân mình khi chạy xe số AT hay MT như vầy muốn chia sẽ cùng bác. là khi bác đi trong Thành phố thì bác canh khi nào xe mình gần tới đèn đỏ mà bác đừng đạp ga nữa, cứ để em nó trôi theo quán tính và gần tới vạch sơn hay xe trước thì bác hãy đạp thật thật nhẹ chân thắng vì lúc này xe của bác gần như đi chuyển rất chậm. chứ bác cứ thấy còn chừng 50m nữa là tới đèn đỏ thì vẫn đạp ga vô tư, đến kế bên rồi mới đạp thắng chạy vậy vừa hao xăng, vừa làm người ngồi trong xe khó chịu nữa
Còn nếu đi đường trường thì cũng tương tự, VD: bác đang chạy 80 cây chuối/h phía trước sắp đến cầu thì bác canh xem cách cây cầu bao nhiêu mét thì bác không đạp ga nữa mà cứ để nó trôi đi, làm sao khi xe vừa lên chân cầu tầm 30-40 cây chuối/h là đẹp nhất bác đừng sợ là xe sẽ không qua được cây cầu nhé bác cứ thử xem mình nói có đúng không nha (cái này về miền tây hay gặp mấy cây cầu nhỏ thôi hoặc vừa thôi, chứ gặp cầu Cần Thơ hay Mỹ Thuận thì khác à hii) và cứ thế mà đến khi xe qua khỏi cây cầu thì hãy đạp tiếp chân ga, nếu theo mình nói như vậy thì mình không cần đạp ga gần 50m ấy chứ không ít đâu. mà tốc độ đúng theo qui định luôn không hề gây khó khăn cho xe đi phía sau nhé, còn máu tốc độ thì thôi mình không ý kiến vì mình cũng máu tốc độ lắm. con Accent 1.4AT này mình chạy 160 cây chuối rồi/h rồi, nó chung cũng tốt lắm mọi thứ vẫn ổn chỉ có điều là tay lái hơi nhẹ và không thật khi bác đi trên 120 thôi nên phải tập trung, cái này hầu hết mấy xe trợ lực điện điều có (không nói mấy em Mec, Bim hay cao cấp nhé...)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/4/08
47
36
18
Cảm giác mới ban đầu lái em cũng thấy tay lái em Accent này hơi nhẹ, cầm không được chắc lắm. Chân ga cũng nhẹ, chân phanh thì cứng hơn so với xe Yaris trước em đi, tuy nhiên có lẽ đi nhiều sẽ quen xe, nói chung trong tầm tiền vậy em thì em hài lòng với em nó từ ngoại đến nội thất!

Tập Lái
13/4/08
47
36
18
Em xin khất cái hình mấy ngày nữa ạ, hiện xe em có mấy hiện tượng hơi lạ không biết các xe khác có gặp phải không ạ?
1. Nghe nhạc từ iPhone có vẻ âm thanh không được chuẩn không hiểu vì lí do gì mà một số âm bị vọng, kiểu như dây cắm ko chuẩn.
2. Ghê sau khi gập xuống để đồ thì không thấy cần bật lẫy gì cả, lúc gập lên lại như cũ thì cũng không thấy cần nhấn cái lẫy hoặc cái nút nào!!!

Em muốn nâng cấp loa cho Accent thì có ảnh hưởng đến nguyên bản của xe và vấn đề bảo hành không ạ? Loa bass em vẫn chưa ưng ý lắm mà e lại hay nghe nhạc. Em xin cám ơn các bác!

Hạng B1
26/7/11
99
10
8
Bình Dương
E cũng chia sẻ tí về Accent của anh e mới mua,máy 1.4 vừa đủ mạnh đê chạy với đường xá ở vn mình,còn âm thanh cũng đủ xài,tại vì e không phải dân chuyên nên có nghe là được rồi,nội thất thì ok.
Có vài cái e thấy không đuọc đẹp lém như là mấy cái nút chỉnh kiếng,nhìn giống như đồ lỏm vậy ,chỗ để đồ ngay cánh cửa thì làm hơi cạn nếu để đồ như chai nước khi mở cửa thì có thể rớt,rồi thiếu vài thứ như gập gương và không có chế độ gạt nước từ từ,mà chỉ có nhanh rồi thịt nhanh,và xe e đi là MT nên nếu e kéo xịt ghế ra xa vô lăng tí thì với tay điều khiển cần số hơi khó do cách hơi xa cần số,có lẽ e chưa wen hoặc vị trí để cần số chưa phù hợp lém,ngoài ra e thấy trên taplo có hiện chế đọ ECO,e không biết cái này có tiết kiệm xăng không hay là để chơi vậy thôi.Đèn xe thì cũng mờ,nếu đi trời mưa thì có thể không thấy gì,đi bình thường thì cũng chỉ vừa đủ thấy chứ không được sáng cho lắm.Vài cảm nhận e chia sẽ với mấy bác.Có gì mấy bác gớp ý ah

Hạng B2
22/5/12
164
4
18
Bác huynhthanh và các bác còn lại nói đúng lắm nhưng cho em xin bổ sung thêm tí xíu ý kiến của riêng cá nhân em thôi nha. Đầu Pionner và 1 số hiệu còn lại đúng là hàng hiệu nhưng có 1 yếu điểm là hơi kén đĩa. Tuy bác xài đĩa xin và chất lượng cao nhưng chỉ cần xước nhẹ tí thôi thì đôi khi đầu nó sẽ đọc nhưng đôi khi lại không hehe. Còn những đĩa chép hoặc đĩa dỏm thì miễn bàn he.
Nói chung bác ducas_auto muốn gắn thì em nghĩ loại cỡ tầm 6t3 đến 6t8 là okie, chất lượng âm thanh và hình ảnh cũng khá okie giá tiền cũng không mắc lắm lại có tích hợp GPS nữa, thấy cũng tiện lắm bác mà lại không kén đĩa hehe.
Hân hạnh chào các bác nhe.

T34
Hạng C
20/5/10
856
9
18
Hotline 0903.611.243
lu bang nói:
Bác để ý dùm mình , trong TP xe Bác hiện bao nhiu lít xăng/100Km nha. Xe mình chạy gần 5.000Km rồi mà vẫn 10,5L
Morning và i 10 mà em chạy cũng cở này thì khỏi phải lo Bác ui, khi chạy đường trường khỏan 5,5 6 lít