Hạng C
31/8/12
627
68
28
E thấy thế này các bác ạ:
Camera rất cần thiết khi de, ko phải để canh xe mà để quan sát có vô tình có vật cản nào thấp sau xe mà ko thể thấy bằng kính chiếu hậu...

Bác nào có ý định gắn thì cân nhắc vụ màn hình nhé, tích hợp màn hình của DVD là gọn nhất, đừng gắn màn hình ốp kình chiếu hậu nhé, sử dụng bực mình lắm, sd như kiính chiếu hậu thì tối quá (chắc chống chói), khi de ngoài trời nắng thì hình ảnh mờ khó thấy. knghiem của e ạ.

Hạng C
31/8/12
627
68
28
Màn hình rời gắn taplo e nghĩ chắc ổn...
Cá nhân e thì ko muốn gắn thêm bất cứ thứ gì cản trở tầm nhìn qua kính lái ạ...
Nên với e DVD là phù hợp cho cả e và F1 nhà e:)

Hạng B1
14/12/11
66
2
0
bác nên lắp camera đê quan sát ở sau xe .về màng hình thì bác lắp loại màng hình nhỏ thôi mang hình 4,3 inch là đẹp.giá thi tầm 1tr500 đổ lại. camera thì nhiêu loai loại tầm 900k là ok xem được bang đêm không cần hồng ngoại mà vẩn tốt

Hạng D
2/4/11
2.917
616
113
40
TPHCM
hondasaigon.com.vn
huynhthanh nói:
thật ra bác nên biết về điều này, khi bác lắp DVD thì âm thanh sẽ nghe không hay bằng xe đầu CD-MP3 lúc zin. còn nếu bác vẫn thích xem DVD thì lắp thôi. còn vụ Camera thì nói thật cũng không cần lắm đâu bác,bác chạy tầm tối đa 1 tháng (cái nay là tính lái mới luôn ấy) là bác quen xe rồi nên cũng không cần lắp đâu vì sẽ dư khi bác đã quen xe rồi. Vì Accent là xe nhập nên đường điện em nó rất phức tạp, bác hạn chế lắp cái gì liên quan tới điện nhé vì đồ điện mà bác hên xui thôi kể cả đồ hãng. mình nghĩ cần dán phim, lót sàn, thế là đủ rồi, nếu bác thich nghe nhạc thì lắp cho em nó cái amli thế là đủ.
em đồng ý với bác cái này

Hạng D
26/9/08
2.609
4
38
53
Papago có thể gắn thêm camera de nữa àh.sao vietmap ko giới thiệu tính năng này. papago nao cũng gắn được àh

Hạng D
27/5/12
2.307
22
38
32
HCMC
Hiện em chỉ thấy Papago H8 và 1 máy của Vietmap có giới thiệu chức năng này. Không phải máy nào cũng có đâu bác nhu_truong ơi. Giá cao hơn mấy loại bình thường. Nếu dùng thì dùng cái H8, màn hình 6". Chứ camera mà màn hình bé tí thì cũng chả thấy được bao nhiêu

Hạng D
26/9/08
2.609
4
38
53
Ko biết bác thảo có kinhdoanh mấy cái này ko.để bửa nào off hỏi bác thảo thử, Vietmap nó có phân biệt đường nào xe hơi chạy được.đường nào cấm xe hơi ko vậy bác.

Hạng C
31/8/12
627
68
28
nhu_truong nói:
Ko biết bác thảo có kinhdoanh mấy cái này ko.để bửa nào off hỏi bác thảo thử, Vietmap nó có phân biệt đường nào xe hơi chạy được.đường nào cấm xe hơi ko vậy bác.
Vietmap ko cập nhật tình hình đường xá kịp đâu bác ạ, bác Chánh thay đổi xoành xoạch mới tối qua còn đi đc sáng dậy thấy ngay cái bảng cấm cắm lên rùi...

Hạng B2
13/9/06
151
47
28
53
huynhthanh nói:
thật ra bác nên biết về điều này, khi bác lắp DVD thì âm thanh sẽ nghe không hay bằng xe đầu CD-MP3 lúc zin. còn nếu bác vẫn thích xem DVD thì lắp thôi. còn vụ Camera thì nói thật cũng không cần lắm đâu bác,bác chạy tầm tối đa 1 tháng (cái nay là tính lái mới luôn ấy) là bác quen xe rồi nên cũng không cần lắp đâu vì sẽ dư khi bác đã quen xe rồi. Vì Accent là xe nhập nên đường điện em nó rất phức tạp, bác hạn chế lắp cái gì liên quan tới điện nhé vì đồ điện mà bác hên xui thôi kể cả đồ hãng. mình nghĩ cần dán phim, lót sàn, thế là đủ rồi, nếu bác thich nghe nhạc thì lắp cho em nó cái amli thế là đủ.
Tư vấn gì mà tào lao vậy bác, DVD dỏm tung của mới không hay bằng đầu CD zin. Còn đường điện con Accent phức tạp hơn BMW hay Mer không, mấy xe Đức vẫn độ âm thanh bình thường đó thôi. Loa zin theo xe mà kêu gắn cái amply vô, loa zin theo xe dạng bèo, uổng cái amply quá vậy.
Tóm gọn, bác chủ xe nếu muốn gắn DVD thì chơi đồ hiệu JVC, Pana hay Alpine vô, gắn camera de, còn muốn âm thanh hay nữa thì nhiều hướng lắm, thay loa, thêm loa sub.....còn điện đuốc chả có gì phải lo.