Hạng B1
2/10/10
75
0
0
40
TP Ho Chi Minh
Các bác cho em hỏi, chả là em đang chạy chú Santa Fe MLX, tự nhiên hôm nay để ý thấy mỗi khi chuyển số (đạp thắng) từ P sang D, hoặc D sang N hoặc sang R, mỗi khi nhả thắng ra để chạy thì đèn Brake nó lại nháy 1 cái , như vậy có sao không ạ? Có cần kiểm tra dầu thắng không ạ?
Kính mong các bác chỉ dẫn giúp vì mấy bữa trc em ko để ý vụ này.
Cám ơn các bác.

Hạng B2
16/7/12
417
6
18
Mang cu mang ra tram dv kiem tra cho yen tam Bac oi. Chu nhieu luc chi kg chinh xac ma Em no benh nang them thi chet do!

Hạng C
5/6/11
619
351
63
GOODCARE AUTO
goodcareauto.vn
luongbte1 nói:
Các bác cho em hỏi, chả là em đang chạy chú Santa Fe MLX, tự nhiên hôm nay để ý thấy mỗi khi chuyển số (đạp thắng) từ P sang D, hoặc D sang N hoặc sang R, mỗi khi nhả thắng ra để chạy thì đèn Brake nó lại nháy 1 cái , như vậy có sao không ạ? Có cần kiểm tra dầu thắng không ạ?
Cám ơn các bác.
Bác nên mang đi kiểm tra lại công tắc thắng chân.có thể bị dính chút.
Hiện tượng của bác kiểm tra bằng máy cũng khó thây lắm. nếu không thấy cứ vệ sinh cho sạch
Thân chào bác!

Tập Lái
8/4/11
2
5
3
38
Hà Nội
luongbte1 nói:
Cám ơn các bác.

bác ra gara check lại công tắc đèn lùi và công tắc đèn phanh xem sao , sợ lâu ngày em nó cũng sắp hỏng nên mới như vậy

Hạng B2
16/7/12
417
6
18
Hyundai thao chua thay Bac chu thot many xe qua ktra, trong khi cho doi loi cai xe o nha ra lam truoc di de lay kinh nghiem lam xe khach hang!