Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
3/5/11
312
30
28
BDS nói chung ,căn hộ nói riêng , em thấy không có sự tụt giá , phá giá ,không chết ,ở đây chỉ có sự sai lầm phải trả giá , bác nào chứng minh căn hộ bán tháo , bán chạy , em phản pháo lại .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/5/11
312
30
28
Nhà phố nhiều nhưng cầm trong tay khoảng 2 tỷ tìm mua nhà ở Sài gòn hoặc Hà Nội thì khó bác ợ . và lượng người làm để có dư 2 tỷ trong 10 năm ở VN rất rất ít . Vì vậy giá nhà đất vẫn đang ở mức cao so với mặt bằng kinh tế chung.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.313
113
Tiền ít thì đừng cố hít dầu thơm làm gì. Tui ủng hộ việc giá nhà ở 2 tp kia đắt lòi để khỏi ai vô đó ở cho nó ế chít cái tội chảnh đi. Trở lại chủ đề, theo tôi thấy, những người ở chung cư thường là các đối tượng mới, chịu chi trả cho cái sự sống, có thu nhập từ công việc đều đặn nên cc lúc nào cũng dễ bán, miễn cho giá hợp lý. Nhà phố dành cho các đối tượng cũ, đối tượng này ngày càng ít đi nên việc nhà phố giảm giá cũng dễ hiểu. Trước đây các bác CDT hay thâu gom nhà phố thành miếng to xây cc bán, do tỷ lệ lợi tức quá lớn nên họ đẩy giá nhà phố lên cao tạo cảm giác nhà phố có giá và làm của OK. Bây giờ thì ai cũng hết xèn nên chả ma nào thâu gom nữa nên nó xuống là phải.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.313
113
Tui có câu chuyện bản thân vầy, xin hầu quí bạn và đừng ném đá. Tui ở cc, phí là 500k/tháng cách đây 4 năm, giá cc lúc đó là khoảng 3 tỷ. Đến chơi nhà người bà con (tất nhiên cũng cách đây 4 năm), mặt tiền đường Bà hạt. Nói chuyện chơi, kêu ở cc phí 500k, chị bà con kêu hết hồn, sao mắc dữ vậy, chỉ bán tạp hóa tại nhà, 1 tháng cũng chỉ ra từng đó xèn. Sau hỏi cc bao nhiêu tiền, chị ta bĩu môi nói tiền đó chả đủ mua trong hẻm ở đây và lấy làm tội nghiệp cho người bà con nghèo (là tui).

Hạng C
9/2/12
946
38
48
nó chỉ đứng chú nó không xuống, mà với đồng tiền ngày càng lạm phát, đứng chũng như là xuống rồi

Hạng B2
6/3/11
196
713
113
Em khoái ở chung cư hơn mặt đất, nhưng sẽ kiếm nhà mặt đất rộng rộng có cây xanh, nuôi ít chim chóc vui tuổi già he he... Chắc phải ra vùng ven quá

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
nắng nói:
BDS nói chung ,căn hộ nói riêng , em thấy không có sự tụt giá , phá giá ,không chết ,ở đây chỉ có sự sai lầm phải trả giá , bác nào chứng minh căn hộ bán tháo , bán chạy , em phản pháo lại .
Chả hiểu nắng nói gì cả. Hoàng Anh bên quận 2 từ 2000 usd --> 1250 --> giờ tiếp còn 18 triệu kìa. Ko phải tụt giá, phá giá là gì :D

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Giá đó đâu có đúng giá trị hả bác? Nó đang dần trở về đúng giá trị của nó đó mà! Nắng nói đâu có sai.
DKmarket nói:
nắng nói:
Chả hiểu nắng nói gì cả. Hoàng Anh bên quận 2 từ <span style=""color: #ff0000;"">2000 usd --> 1250</span> --> giờ tiếp còn 18 triệu kìa. Ko phải tụt giá, phá giá là gì :D

Status
Không mở trả lời sau này.