Các bác nghe nhạc trên xe ô tô bằng cách nào?

• Kết nối Bluetooth

Bình chọn: 58 39,5%
  • Đĩa CD/DVD

Bình chọn: 18 12,2%
  • USB / Thẻ nhớ

Bình chọn: 85 57,8%
  • Apple CarPlay / Android Auto

Bình chọn: 10 6,8%
  • Kết nối AUX

Bình chọn: 12 8,2%

• Total voters
    147
Hạng B1
23/3/17
51
11
8
42
mua đĩa HDCD (đĩa vàng gold) nghe là sướng nhất, chuẩn âm hay hơn các loại khác nhé (25k/2 đĩa), nhưng đĩa chỉ có được hơn 10 bài. Chia sẽ cùng các AE, thân!

• Like
Reactions: stevenchen
Hạng D
20/9/16
1.766
2.254
113
Chưa chắc nhé bác. Và còn một cái chán của Bluetooth nữa là mỗi khi có thông báo thì nó lại ngắt quãng bài nhạc đang phát, hoặc nếu bác muốn lấy điện thoại làm bản đồ dẫn đường thì nghe nhạc cũng rất bất tiện.
Nó tạm nhỏ tiếng nhạc để phát thông báo là cái quá hay của nó mà bác lại kêu chán, nếu bác không muốn nó ngắt quãng thì có thể mute cái đt của bác đi là xong. Âm thanh chỉ dẫn bản đồ càng tiện hơn nữa, có ai lại muốn nghe nhạc um sùm trong khi nó chỉ dẫn đường bao giờ? và cũng như trên, bác hoàn toàn có thể tắt tiếng thông báo dẫn đường nếu chỉ muốn nghe nhạc.
Bluetooth là công nghệ quá hay và hiện đại, tự động tắt nhạc khi có điện thoại, sau khi nói đt xong thì nhạc tự động phát lên lại, tự nhỏ nhạc khi cần thông báo, và chỉ dẫn đường. Bước vào xe nhạc tự động kết nối, nguồn nhạc phong phú có thể cập nhật realtime qua đt, ZingMP3, YouTube chả cần phải chép nhạc v.v.. nên ko cần phải tháo USB ra để update nhạc thế này thế nọ. Bluetooth quá hay ko cần bàn cãi.

Tập Lái
2/9/17
17
30
13
41
Đủ khả năng và thích thì nhích thôi anh. Mua xe mà sợ tốn lúa thì đi kia morning cho rẻ. :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Thay mặt Honda Vietnam, đại lý và sales cảm ơn bạn vì sự máu me này.

Tập Lái
9/3/15
30
10
3
41
USB nghe không hay thì bác nên kiểm tra xem các file nhạc mp3 của bác chất lượng (bit rate) như thế nào? 128 kbps sẽ rất tệ, ít nhất phải 320kbps trở lên, còn ngon nhất là file Lossless (tất nhiên dung lượng file sẽ to hơn nhiều)
Còn Bluetooth bản chất của nó chỉ là phương thức truyền tín hiệu (và có làm giảm chất lượng do BT có nén và giải nén trong quá trình phát và nhận), nên bác cũng xem lại nguồn phát nhạc chất lượng ntn, nguồn nhạc kém mà truyền qua BT thì lại càng kém hơn.

Bác cũng nên kiểm tra điều chỉnh Equalizer của từng nguồn tín hiệu vào, có thể USB và Bluetooth equalizer của bác chỉnh chế độ standard hay gì đó nên nghe dỡ

Cùng source chép vào iphone & usb, nghe dây hay hơn nhé. CÒn phụ thuộc vào DAC (DIgital Audio Converter của xe nữa) chứ không phải chỉ mỗi source không thôi đâu.

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Vợ cả em ngồi kế bên hát cho nghe nên chả cần răng xanh răng đỏ gì ráo. 2b hay 4b đều nghe đc :p

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng D
8/5/16
2.224
5.897
113
Vợ cả em ngồi kế bên hát cho nghe nên chả cần răng xanh răng đỏ gì ráo. 2b hay 4b đều nghe đc :p

Ò cái máy phát này hay đó! Nhưng mà bác éo có điều khiển nó đc. Vui thì ẻm hát nhạc trẻ, buồn ẻm phát bài ca hết tiền. Xem bác chịu đc cái máy hát này bao lâu :D

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
nhìn cái hình đầu tiên với mấy hình còn lại như thiên nga so với vịt què vậy ta?

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
mua đĩa HDCD (đĩa vàng gold) nghe là sướng nhất, chuẩn âm hay hơn các loại khác nhé (25k/2 đĩa), nhưng đĩa chỉ có được hơn 10 bài. Chia sẽ cùng các AE, thân!
Cho mình hỏi bác mua đĩa HDCD ở đâu ạ ? Thanks bác.