Các bác nghe nhạc trên xe ô tô bằng cách nào?

• Kết nối Bluetooth

Bình chọn: 58 39,5%
  • Đĩa CD/DVD

Bình chọn: 18 12,2%
  • USB / Thẻ nhớ

Bình chọn: 85 57,8%
  • Apple CarPlay / Android Auto

Bình chọn: 10 6,8%
  • Kết nối AUX

Bình chọn: 12 8,2%

• Total voters
    147
Hạng B1
23/3/17
51
11
8
42
Thường bác mua đĩa HDCD ở khu vực nào ở TP.HCM ? Thanks bác
Mình ở Cần Thơ, ko biết SG bán ở đâu, mình mua ở quầy bán đĩa hỏi là có ak, bạn vô shop bán đĩa sẽ có.

Hạng B2
13/3/12
156
84
28
34
ViCaCo company
Sai lầm. Tất cả chỉ là tâm lý. Nhạc Bluetooth bắn đúng chuẩn kỹ thuật số, sóng âm như thế nào nó sẽ phát lại y như vậy nên không bao giờ có chuyện không chất lượng. Chất lượng hay ko là do nguồn nhạc. Cứ Bluetooth là chuẩn nhất, không cần bàn cãi.
Đĩa CD (đĩa gốc chứ k phải đĩa lậu 20-30k) mới là nguồn nhạc chuẩn nhất. Nhạc losless đều rip từ đĩa ra không. Còn nhạc mình down trên mạng toàn mp3 128/320kbps thôi.
về quan trọng nhất là file nhạc>nguồn phát>loa. Tất nhiên mấy dòng xe phổ thông thì nguồn và loa cũng k thể hiện đc hết nên bluetooth cũng đc

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/3/12
156
84
28
34
ViCaCo company
Bác nói rất chính xác. Điện thoại với card âm thanh tốt và phần mêm phát nhạc foobar2000 + nguồn lossless .wav thì không lăn tăn.
Lossless rip từ CD ra bác ạ. Theo em biết trên thị truòng thì điện thoại phổ thông (iphone/ galaxy S...) phát vẫn chưa hết đc
nói chung e nghe trên oto thì xài bluetooth, nghe trong phòng ngủ thì dùng máy nghe nhạc (ak120ii với tai grado sr325e,) phòng khách xài dàn nội địa :)

• Like
Reactions: guciao
Tập Lái
20/10/16
42
24
13
31
Mấy bác cho em hỏi con City Top với con Eco thì con nào chất lượng âm thanh hay hơn ạ? :D

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Thấy xôm tụ quá nhưng trước tiên hỏi xài nghe nhạc = gì thì hãy hỏi sử dụng cái gì để phát chứ và loa dùng là loa gì chứ.Mua xe giờ toàn phát cho mấy cái đầu tàu khựa,loa khựa thì chấp super flac gì cũng lẹt đẹt khắm xí đú vãi =))

• Like
Reactions: van_nang
Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Nó tạm nhỏ tiếng nhạc để phát thông báo là cái quá hay của nó mà bác lại kêu chán, nếu bác không muốn nó ngắt quãng thì có thể mute cái đt của bác đi là xong. Âm thanh chỉ dẫn bản đồ càng tiện hơn nữa, có ai lại muốn nghe nhạc um sùm trong khi nó chỉ dẫn đường bao giờ? và cũng như trên, bác hoàn toàn có thể tắt tiếng thông báo dẫn đường nếu chỉ muốn nghe nhạc.
Bluetooth là công nghệ quá hay và hiện đại, tự động tắt nhạc khi có điện thoại, sau khi nói đt xong thì nhạc tự động phát lên lại, tự nhỏ nhạc khi cần thông báo, và chỉ dẫn đường. Bước vào xe nhạc tự động kết nối, nguồn nhạc phong phú có thể cập nhật realtime qua đt, ZingMP3, YouTube chả cần phải chép nhạc v.v.. nên ko cần phải tháo USB ra để update nhạc thế này thế nọ. Bluetooth quá hay ko cần bàn cãi.
Bác khác em rồi. Đang có tâm trạng nghe một bản nhạc hay là nó ngắt quãng thì thấy khó chịu lắm. Và em nghĩ bác nghe nhạc online từ Zing MP3, NCT hay YouTube thì đối với bác chất lượng âm thanh ko phải là thứ bác ưu tiên, các bác cần là tiện lợi thôi.

Hạng B2
1/11/04
214
1.651
93
Thay cái đầu DVD ngon của Pi, Ken. Thay 4 cái loa cánh 2 way thay cho loa giấy gin. Nhạc USB từ 320 kbps trở lên là nghe ổn rồi.

Hạng D
20/9/16
1.777
2.287
113
Bác khác em rồi. Đang có tâm trạng nghe một bản nhạc hay là nó ngắt quãng thì thấy khó chịu lắm. Và em nghĩ bác nghe nhạc online từ Zing MP3, NCT hay YouTube thì đối với bác chất lượng âm thanh ko phải là thứ bác ưu tiên, các bác cần là tiện lợi thôi.
Bác bị "lậm" vào sự chất lượng của âm thanh nhưng thực chất đố bác phân biệt được sự khác nhau giữa các nguồn âm thanh 128kbs, 320kbs của zingMp3 và nguồn "chất lượng" của bác

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Em thì cứ USB là xơi, tuy tải nhạc thì chất lượng không dc tuyệt đối nhưng nghe tuyệt rồi, Em không đòi hỏi cao hơn được. xe em có 8 cái USB nhỏ xíu - 1 USB 1 loại nhạc, Thích nhạc nào cứ cắm vào nghe, bài nào không thích thì xóa.