Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Xe em lấy cuối tháng 11/2011, về dọc ấy ngày đầu đã thấy chức năng đk bằng giọng nói không hoạt động, cổng USB không đọc. Em đã thắc mắc trên OS: http://www.otosaigon.com/...BA%A3nh-m4097903.aspx.
Lười đem đi ktra (em nghĩ có thể mình chưa biết cách sử dụng, để nghiên cứu sau). Hôm nay e vào SGF bảo dưỡng 1000km, đề nghị ktra luôn. Kết quả: nó ko hoạt động. Kết luận ban đầu của SGF: có thể lỗi do người sử dụng (em mới gắn camere de chỗ bác Quang Diệu) và có thể ko được bảo hành
. Xe đang nằm lại chờ khám! Lạy trời...
, hồi hộp chờ giải quyết!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Hy vọng chỉ là có đầu dây nào chưa nối. Hãng nối vào là xong. Cùng lắm tính tiền công thôi, bác ạ.

Xe em (Fiesta 4D) bị tình trạng để số, mở cửa tài mà không thấy kêu. Giờ ráng nhịn không làm gì cả cho đến khi hết hạn 3 năm.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
khổ thân cho bác. đi xe thấy cái gì khác lạ hay xài không được cứ lên hãng ngay nhất là còn BH ,nếu lở do không biết xài thì được chỉ bác đừng ngại

Hạng F
8/8/06
6.454
20.806
113
40
Đầu Bạc nói:
Xe em lấy cuối tháng 11/2011, về dọc ấy ngày đầu đã thấy chức năng đk bằng giọng nói không hoạt động, cổng USB. Em đã thắc mắc trên OS: http://www.otosaigon.com/...BA%A3nh-m4097903.aspx.
Lười đem đi ktra (em nghĩ có thể mình chưa biết cách sử dụng, để nghiên cứu sau). Hôm nay e vào SGF bảo dưỡng 1000km, đề nghị ktra luôn. Kết quả: nó ko hoạt động. Kết luận ban đầu của SGF: có thể lỗi do người sử dụng (em mới gắn camere de chỗ bác Quang Diệu) và có thể ko được bảo hành
Bác vào SGF sao không alo cho em, Bác còn ở đây không?

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
ối chà chà, bữa nhận xe mình chỉ kiểm tra đèn và thân vỏ thôi, chưa kt mí cái tính năng an toàn như các bác

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Em giao xe lại rồi đi làm rồi bác. Ngại làm phiền bác nên thôi! Xe em: 51A-238.12
Xe dap nói:
Đầu Bạc nói:
Xe em lấy cuối tháng 11/2011, về dọc ấy ngày đầu đã thấy chức năng đk bằng giọng nói không hoạt động, cổng USB. Em đã thắc mắc trên OS: http://www.otosaigon.com/...BA%A3nh-m4097903.aspx.
Bác vào SGF sao không alo cho em, Bác còn ở đây không?

Hạng B2
24/7/11
358
86
28
Cái này dễ òm, bác bấm vào cái nút có ra lệnh bằng giọng nói, nghe tiếng bip, đến đây thì điều quan trong là bác phải biết vài từ tiếng anh (cơ bản), em nói cơ bản là bác phải nghe hiểu và trả lời với máy, chứ nó nói bác k hiểu thì cũng như không, tốt nhất phải có bằng B English for today bác nhé
, em đùa thôi, khi nghe tiếng bip, nếu k biết nói gì với em nó, thì bác nói Help, khi đó bác sẽ nghe hướng dẫn, rồi lặp lại là được, chúc bác vui với em nó, em rât thích chức năng này, tiện hơn hẵng và làm cho em tập trung khi lái xe, đặt biệt là khi đi xa, bác muốn chuyển đổi từ radio - ipod - cd hoặc gọi phone đều tiện, k phải bấm bấm, em đang nghỉ mai mót bọn Ford mà đưa cả em Siri như trên iphone 4s thì các bác nhà ta có nước đi học English for today hết

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Dễ là thế nào bác? Người và máy cùng ktra mà chưa tìm ra nguyên nhân nó không hoạt động. Em phải chờ Ford VN ra tay, không biết đến bao giờ
kennyngo nói:
Cái này dễ òm, bác bấm vào cái nút có ra lệnh bằng giọng nói, nghe tiếng bip, đến đây thì điều quan trong là bác phải biết vài từ tiếng anh (cơ bản), em nói cơ bản là bác phải nghe hiểu và trả lời với máy, chứ nó nói bác k hiểu thì cũng như không, tốt nhất phải có bằng B English for today bác nhé
, em đùa thôi, khi nghe tiếng bip, nếu k biết nói gì với em nó, thì bác nói Help, khi đó bác sẽ nghe hướng dẫn, rồi lặp lại là được, chúc bác vui với em nó, em rât thích chức năng này, tiện hơn hẵng và làm cho em tập trung khi lái xe, đặt biệt là khi đi xa, bác muốn chuyển đổi từ radio - ipod - cd hoặc gọi phone đều tiện, k phải bấm bấm, em đang nghỉ mai mót bọn Ford mà đưa cả em Siri như trên iphone 4s thì các bác nhà ta có nước đi học English for today hết