Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Việc này về nguyên tắc là đúng, vì phương tiện cần được kiểm định kỹ thuật trước khi lưu hành để đảm bảo an toàn (cho mọi người).

Tuy nhiên việc kiểm định qua loa hình thức thì nên cực lực phản đối

Hạng C
29/9/10
827
9
16
Các bác cho em hỏi ty, đèn gầm bị đứt bóng 1 bên, có phải thay bóng trước khi đi kiểm định không? Thks.

Hạng D
21/4/10
3.121
36.196
113
HCM city
truongv0ky nói:
Đi đăng kiểm có bắt buộc chủ xe (bà xã nhà mình) đi không các bác. Và có cần giấy tờ gì ngoài những giấy tờ mình cầm theo xe không ạ?

Ai đi cũng được. Chỉ cần đem theo Sổ đăng kiểm, Cavet xe, Bảo hiềm và tiền :D
Nếu bác không đem giấy Bảo hiểm theo, hoặc hết hạn, ngta sẽ bắt bác mua BH rồi mới đăng kiểm.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
leon09 nói:
congtu_love nói:
pà mẹ! mắt bọn này tinh vi thật! con số nhỏ xíu mà nó cũng nhìn ra! haizzz
Đúng thế bác, em cũng ko ngờ là mấy cha để ý kỹ vậy.
cái tem vàng kiểm định dán ở xe đâu có nhỏ đi bên cạnh thấy tốt. Xe hết hạn kiểm định lưu thông có bị gì bảo hiểm sẽ không đền .

Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa
Rồi, e viết tiếp vụ em đi đóng phạt tại 52, Nguyễn Khắc Nhu, địa chỉ này chắc nhiều bác biết rồi,:) em cập nhật thêm tý để các bác biết thông tin.
Chổ đậu xe: Có chỗ đậu xe 4 bánh ngay kế bên luôn, muốn yên tâm vô xếp hàng thì cho bác BV quán cafe 10k.
Em vừa dừng xe thì có vài cò xuất hiện, nói trong phòng đông lắm nên anh đưa tụi em làm cho. E từ chối và đi thẳng vào bên trong đặt BB vào cái khay nhựa, ngồi ghế chờ khoảng 40' mà tên em vẫn ko đc gọi, trong khi những người vào sau đã đc gọi tên, hoặc họ đặt xong và đứng ngay cửa sổ rồi chờ lấy luôn. ( Ở ngoài Vinh là bị đuổi, bảo cứ ngồi chờ đến lượt gọi)
Chờ lúc ko thấy gọi tên em, em mạnh dạn lại cửa sổ và hỏi d/c cán bộ, d/c lật giở rồi đưa em ký giấy nộp phạt.
Em cầm giấy đi ra thì mấy cò lúc nãy xuất hiện, bảo đưa em đóng phạt cho, anh cho em 50k, sau khi cầm tờ đóng phạt thì lại nói, thôi trễ giờ rồi anh cho em thêm 20k nữa em chạy lẹ, e Ok luôn.
Sau khoảng 15'cò chạy về đưa cho em tờ giấy đóng tiền em chạy vô, đưa cho cán bộ ký lấy bằng LX.
Tổng thiệt hại: 400k cho lỗi ko chấp hành biển báo giao thông và 70k cho cò, như vậy 470k và 1h đồng hồ. Tính ra còn rẻ chán nếu từ đầu em chai hia lỗi 2,5tr kia với mấy xxx. :)

Hạng D
11/5/09
1.048
2.955
143
Giờ lỗi này nặng. Em đi 2B cũng thấy XXX đi moto trên đường Phan đăng Lưu thường xuyên chạy qua 4B nghía tem đăng kiểm để bắt lỗi này. Bác được XXX nương tay vậy chắc cũng phải xỉa cho XXX 5xị nhỉ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa
phamtan nói:
Giờ lỗi này nặng. Em đi 2B cũng thấy XXX đi moto trên đường Phan đăng Lưu thường xuyên chạy qua 4B nghía tem đăng kiểm để bắt lỗi này. Bác được XXX nương tay vậy chắc cũng phải xỉa cho XXX 5xị nhỉ?
Ko bác ơi, chắc do em chở trẻ con với lại như lời xxx nói thì "em có thái độ hợp tác tốt và ứng xử nhẹ nhàng" nên xxx thương tình lập cho cái BB này. Chứ em ko chung chi gì hết.