Hạng D
24/8/09
1.768
878
113
emtaplai_oto nói:
tui co cach nay giup minh khong quen ngay het han dang kiem, bac di kiem tra xe vao ngay cuoi thang do, nhu vay xe bac xe chay duoc het thang ghi tren tem dang kiem. 29 thang nay tui di dang kiem xe day. meo nho chia se voi OSer

[

xúi dại nhé ! CSGT nó nhìn số trên tem nên sẽ đón hú họa lại xem coi có hết hạn không thì hơi phiền nhé ! kiểm đầu tháng mới là sáng suốt .

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
em thấy cái vụ hết hạn đăng kiểm và hết hạn bằng lái là dễ quên nhất.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
tháng sau là em hết hạn đăng kiểm lần đầu, và tháng sau nữa thì hết hạn giấy phép lái xe, thôi lo đi làm sớm thôi, cám ơn chủ thớt đã nhắc nhở.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Em hẹn nhắc lịch vô smartphone của em rồi. Trước vài ngày đến hạn kiểm định nó sẽ réo ầm ĩ cho em biết :D Tương tự cho sinh nhật vợ, sinh nhật người thân bạn bè, công việc quan trọng ....

Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa
rockman nói:
Em hẹn nhắc lịch vô smartphone của em rồi. Trước vài ngày đến hạn kiểm định nó sẽ réo ầm ĩ cho em biết :D Tương tự cho sinh nhật vợ, sinh nhật người thân bạn bè, công việc quan trọng ....
Cái này cũng hay nè, em giờ add vô mục contact trong mail luôn, trước 3 ngày nó sẽ nhắc sự kiện. :D

Hạng F
11/1/10
6.130
60.427
113
rockman nói:
Chi cực vậy bác? Cứ gần đến hạn ĐK là nhân viên trạm nhắn tin, thậm chí là alo nhắc.

Hạng B1
16/7/11
50
0
6
Liembk nói:
truongv0ky nói:
Đi đăng kiểm có bắt buộc chủ xe (bà xã nhà mình) đi không các bác. Và có cần giấy tờ gì ngoài những giấy tờ mình cầm theo xe không ạ?

Ai đi cũng được. Chỉ cần đem theo Sổ đăng kiểm, Cavet xe, Bảo hiềm và tiền :D
Nếu bác không đem giấy Bảo hiểm theo, hoặc hết hạn, ngta sẽ bắt bác mua BH rồi mới đăng kiểm.
Cảm ơn bác

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
cpkhanhhung nói:
rockman nói:
Chi cực vậy bác? Cứ gần đến hạn ĐK là nhân viên trạm nhắn tin, thậm chí là alo nhắc.
Bác làm như chủ xe nào trên OS cũng mua mới 100% ko á :) Cứ ỷ lại người ta rồi bị xxx cho ăn thẹo hồi nào ko hay :D

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Em bị y chang bác lúc vừa hết hạn đúng 10 ngày trên đường Đbp q3 em làm hư cán bộ 400 tại chỗ luôn

Last edited by a moderator: