Hạng B2
23/7/09
371
12
18
HCMC
emtaplai_oto nói:
bác phải đút tui cho no khoang 150 den 200k nua, chứ nó bắt bẽ nhiều lắm, hoăc leo len xe bác đạp lút ga để vài phút xem bác chịu nổi không?

em là em nghe đạp lút ga là em nổi da gà nãy giờ rồi đấy

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa
manhodessa nói:
Em bị y chang bác lúc vừa hết hạn đúng 10 ngày trên đường Đbp q3 em làm hư cán bộ 400 tại chỗ luôn
Bác làm hư tại chỗ 400 là rẻ đấy, chứ lúc em thấy d/c ấy mở cái ND 34 ra là em hết hồn rồi. Tiền phạt 2,5tr thì có thế đóng, nhưng giam xe 10 ngày là căng á.

Hạng B2
22/12/10
183
0
16
HCM City
nếu hết hạn 15 thi bác dang kiểm 30 tháng trước đó, đang kiểm sớm 15 ngày.
đậu phải ai cũng nhớ ngày đang kiểm đâu, chúi mũi lo kiếm tiền, ai đâu rãnh hơi ôm cái xe và lo cho nó.

corolla95 nói:
rủi hết hạn 15 chạy luốn tới 30 à ? xúi dại thế
ôm vô lăng mà khg biết xe hết đk ngày nào, thôi đi mịa taxi đi cho nó lành

emtaplai_oto nói:
tui co cach nay giup minh khong quen ngay het han dang kiem, bac di kiem tra xe vao ngay cuoi thang do, nhu vay xe bac xe chay duoc het thang ghi tren tem dang kiem. 29 thang nay tui di dang kiem xe day. meo nho chia se voi OSer

leon09 nói:
Hi các bác,
Hôm nọ em đi Đồng xoài về cũng tối muộn, đang đi bon bon trên đng Tôn Đức Thắng thì có 2 chú xxx cứ bám xe em đi song song, thi thoảng lại liếc liếc lên xe, em nghĩ bụng mình có lỗi gì đâu, nhìn thì cứ việc nhìn thôi.
Chạy đc một đoạn thì xxx ngồi trước ngoắc em vào, em bình tĩnh tấp xe và hạ gương hỏi em bị lỗi gì, xxx nói có xe giống xe anh thuộc diện nghi vấn, nên em dừng đễ kiểm tra hành chính. Ok, em chấp hành nghiêm chỉnh đưa hết giấy tờ + mở cửa xe và nói. Vâng, các anh làm nhiệm vụ cứ kiểm tra thoải mái. Xxx lật tờ kiểm định và nói, xe của anh kiểm định hết hạn rồi sao anh vẫn lưu thông ( thực tình vụ này em ko rõ, vì e cứ nghĩ tháng ghi trên xe là tháng 2/2012 thì đc đi hết tháng 2, ko ngờ trong kiểm định có ghi ngày tháng rõ ràng, cái này em nhầm vì ở bên Nga bấm lỗ tháng nào thì đc chạy hết tháng đó).
XxX bắt đầu giở ND34 ra và bảo em lỗi của anh bị phạt 2,5tr và giam xe 10 ngày, em có giải thích với xxx rằng là em ko biết chứ biết hết hạn thì em đã đi làm rồi, giờ em cho anh nộp phạt tại chỗ đi để còn chở trẻ con về, nhưng xxx nói ko có lỗi nhẹ nào nộp phạt tại chỗ cả. Loanh quanh một hồi thì bé nhà em mở gương xuống kêu, Bố ơi sao lâu thế? xxx thấy thế thì nói thôi giờ vậy nè, xe anh có chở trẻ con, với lại em thấy anh cũng ứng xử nhẹ nhàng và hợp tác, nên em lập cho anh cái BB phạt lỗi " ko chấp hành biển báo giao thông" khoảng 400-500k gì đó, anh cầm BB lên nộp 52 NKN nộp rồi lấy bằng về.
Em đi ngủ tý mai e viết tiếp thủ tục đi nhận lại BLX tại 52 NKN.:D

Hạng B2
22/12/10
183
0
16
HCM City
cái này tui chúng kiến rồi bác, lúc đang kiểm ở TD, trước xe mình là 1 xe tải. thàng đang kiem leo len dap ga, nghe nhuc dau luon, lúc đầu thì không thấy khói, sau khoản 2 phút khói mù trời. nếu chủ xe chứng kiến cảnh này mà không sót ruột mới lạ.

drivervietnam nói:
emtaplai_oto nói:
bác phải đút tui cho no khoang 150 den 200k nua, chứ nó bắt bẽ nhiều lắm, hoăc leo len xe bác đạp lút ga để vài phút xem bác chịu nổi không?

em là em nghe đạp lút ga là em nổi da gà nãy giờ rồi đấy

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Bác chủ hạng C rồi mà còn không để ý, các bài viết cảnh báo việc này trên diễn đàn nhiều rồi, ở SG nhiều ngã tư xxx chỉ canh me có bấy nhiêu.

Hạng D
11/5/09
1.048
2.955
143
Em cũng hết hạn đăng kiểm mấy lần mà chưa khi nào nhận được tin nhấn hay phone của nhân viên trạm. Em cũng làm như bác rockman cho nhẹ đầu.

cpkhanhhung nói:
rockman nói:
Em hẹn nhắc lịch vô smartphone của em rồi. Trước vài ngày đến hạn kiểm định nó sẽ réo ầm ĩ cho em biết :D Tương tự cho sinh nhật vợ, sinh nhật người thân bạn bè, công việc quan trọng ....
Chi cực vậy bác? Cứ gần đến hạn ĐK là nhân viên trạm nhắn tin, thậm chí là alo nhắc.

Hạng C
2/9/11
538
388
63
Mỗi lần đăng kiểm xong là em mở điện thoại ra và ghi nhắc nhở cho lần đăng kiểm kế tiếp (nhắc trước 3 ngày) nên không thể quên được.

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
Mấy bác cứ để hình rau trong sổ đăng kiểm là không bao giờ quên, nếu có quên thì bà cả nhắc liền hà:D:D:D

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Các Xxx mắt tinh lắm nên đi ngoài đg mà hết hạn đăng kiểm là dễ bị dịnh lắm, cũng may cho bác Xxx thông cảm ghi lỗi khác, ko là bác mệt rồi!