Hạng D
21/9/04
2.180
12.855
113
Bình Thuận
www.otosg.com
Xe em Fiat Tempra , hôm qua xách đi thì thấy tay lái nặng chịch , em thay hết nhớt trợ lực vẫn bị , em có nhờ anh thợ đến kiểm tra thì anh ấy phán bơm trợ lực yếu (em nghe thấy nó kêu to hơn mọi khi rất nhiều)
Em nghĩ nếu yếu thì phải nặng từ từ chứ không thể đang nhẹ lại nặng ngay được , nếu thật sự do bơm trợ lực thì ở đâu có thể phục hồi được chứ mua mới rát quá = 5T8 :( (các bác chỉ dùm em địa chỉ chính xác vì em ở xa HCMC , phải gởi xe khách đem bơm vào sửa)
Các bác cố gắng giúp dùm em sớm để em có xe đi Tết nhé (em đã search trên đây về bơm trợ lực nhưng đọc hoài vẫn không thông các bác ạ)
Cám ơn các bác !

Hạng D
21/9/04
2.180
12.855
113
Bình Thuận
www.otosg.com
RE: Các bác ơi cứu em tay lái tự nhiên bị nặng

Cám ơn bác nhưng sửa ở đâu cho đúng thầy mới là quan trọng
Em ở tỉnh lẻ nên hay hỏi những điều ngô ngố các bác thông cảm [:-]

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Bác xách bơm ra Quang Vũ ở An Dương Vương bảo họ phục hồi cho xem có được không nhé! :)

Hạng C
1/2/05
683
127
43

xin chu thich them la garage Quang Vu nam ngay goc nga tu AN DUONG VUONG va HUYNH MAN DAT chuyen phuc hoi tay lai,dia chi chinh xac thi em khong nho,hehe:D

Hạng D
21/9/04
2.180
12.855
113
Bình Thuận
www.otosg.com

Vâng em đã tìm ra QV , bác ấy bán em cái bơm 650K bảo hành 1 tháng .
Mai em thay vào kết quả ra sao xin báo cáo lại các bác ạ
Thanks all !!!

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: PhanLe

Vâng em đã tìm ra QV , bác ấy bán em cái bơm 650K bảo hành 1 tháng .

Thế là cái xe của bác lên giá thành 100.650.000 đồng rùi đó.
Mấy thằng LD lên, mình cũng cho ...bõ ghét :D:D

Hạng D
21/9/04
2.180
12.855
113
Bình Thuận
www.otosg.com

Thưa các bác em đã quyết định không đổi vợ nữa rồi :)
Qua Tết em đưa vào Sì Gòn đại tu rồi đi 1 năm nữa
Sau đó em sẽ .... chưa biết sao nữa , nhưng dù sao cũng đỡ thấy đau hơn bán bây giờ các bác nhỉ !!!

Hạng F
14/9/04
9.900
27.114
113
Q3

Nhân tiện cho em hỏi 1 phát , khỏang bao nhiu ngàn km thì mình thay dầu trợ lực lái, hay bảo trì bơm trợ lực vậy các bác? Chán quá chưa từng đi xe kéo hãng nên cũng chẳng biết user manual khuyên như thế nào !
cám ơn các bác !

Hạng D
21/9/04
2.180
12.855
113
Bình Thuận
www.otosg.com

Báo cáo các bác hôm nay em đã thay cái bơm vào .
Kết quả :
1/ Bơm chạy êm hẳn , đánh hết lái ghì chặt vô lăng cái bơm nó chỉ rên khe khẽ chứ không gào lên như cái cũ .
2/ Tay lái vẫn nặng như cũ :mad: :(
3/ Em hỏi bác Vũ (Gara QV) thì bác í bảo em xem lại cái đúp bê (van một chiều) ở đường ống bơm dầu đi xem có bị kẹt cát hay không , nếu vẫn không nhẹ được thì "tháo cái thước tay lái gởi vào cho bác ấy phục hồi".
Các bác có ý kiến gì không chỉ bảo cho em với trước khi em kêu thợ tháo cái thước tay lái ra gởi đi :(
Cám ơn các bác !