Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói
Em cảm thấy có điều hơi nghi ngờ bọn Mekong Auto Việt Nam, chúng nó quảng cáo trong quyển sách quảng cáo là Fiat 1.3 có cửa gió điều hòa cho ghế sau mà xe em ko thấy có, lại nữa là cái tựa đầu ý, nó có cái thanh chống bằng sắt rỉ hoen rỉ hòen, cái đấy thì thay ko thành vấn đề lắm. Nhưng đó chỉ là cái mình thấy tận mặt thôi, chứ còn những cái fault khác như khung vỏ, máy móc thì chắc giờ chưa thể biết được. Chán quá các bác ạ. Mà cái táp lô nhìn đểu ơi là đểu, em đang tính độ lại bằng cách ốp kiểu kim loại ánh bạc vào và lắp tay nắm mạ crom, cái hộc găng tay nhìn mỏng qụet và ko có khóa trông cũng xấu.
Mà cái phanh tay nằm trơ lơ trơ láo trên sàn, ko có hộp che và để đồ như các xe khác. Các bác cho hỏi có lắp được hộp che này ko, ko thì để thế nom chuối quá.
Mà tiện thể cho em hỏi luôn việc bọc da thành cửa, có phối màu được ko vì em muốn design kiểu riêng cho xe em [&:]

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói
RE: Các bác ơi em hỏi tý về việc lên nội thất Albea

Bác quái thật:D, ý em là làm sao cho cái cửa xe bọc da nó sẽ có cả viền crom, cả mảng da màu sẫm, cả mảng màu sáng chứ ko phải con vẹt như xe của bacs gì làm mặt táp lô đâu.

...cái đó có khó gì đâu...mảng lớn ở của đồng mầu với nệm xe, chỗ khác chọn mầu cho tiệp là ok...còn viền crom thì có bán sẵn...bác máu thì ốp gỗ táp lô và tay vịn của luôn...:D

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Hộp gác tay thì không nên lắp vì không gian của Albea rất bé ... bác mà lắp vào thì rất khó chịu khi gài khoá seat belt, chuyển số và kép thắng tay ... tóm lại không nên ...

Độ táp lô thì nghe có vẻ hơi khó thực hiện (để đẹp ) ... bác làm chuột bạch đi ... nếu vừa ý thì cho anh em biết làm ở đâu, bao nhiều tiền nhé :D

Hạng B2
1/2/12
136
0
0
Re: RE: Các bác ơi em hỏi tý về việc lên nội thất Albea

bọc da thành cửa ra bác tám may nệm chắc làm được đó bác

Hạng D
13/8/07
1.545
3.431
113