Thảo Luật Chung Các bác OS giúp em với

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Em đang có ý định mua 1 căn hộ khu vực quận 2, quận 7, quận 8 hoặc Bình Thạnh để sử dụng liền. Chất lượng xây dựng khá. Có khoảng không chung quanh chung cư để con nít chơi đùa. Diện tích khoảng 80m2 trở lên nhưng giá khoảng 1,5 tỷ đổ lại. Em dự định trả trước khoảng 400tr, số còn lại sẽ nhờ ngân hàng hỗ trợ. Em có tìm trên mạng thì thấy 1 số dự án nhưng cũng không rành lắm. Các bác cho em lời khuyên:
1. Căn hộ nào đáp ứng được các nhu cầu của em ở trên?
2. Nếu em nhờ ngân hàng hỗ trợ thì có phải chứng minh thu nhập hay chỉ cần thế chấp bằng căn hộ định mua? Nếu phải chứng minh thu nhập thì có cách nào lách không ạ?
3. Ngân hàng nào cho vay dài hạn (trả mỗi tháng khoảng 15-20tr) với lãi suất nhẹ nhất?
Cám ơn các bác nhiều

Tập Lái
17/5/12
41
0
6
37
PECC2
Mua Era đi bác làm hàng xóm với em. Nhưng hện tại nó chưa xây xong. Nếu mua chắc cũng cỡ T12 mới có nhà. Nhà em sát bên thấy nó xây ngày đêm. Chỗ này em thấy nó xây 1 khu bờ kè khá rộng và thoáng.

Hạng B2
12/7/12
228
3
28
Q7
- dưới 1.5 tỷ thì k có diện tích 80 m trở lên ở kv q7 q2 q8
- nếu nhờ ngân hàng thì phải chứng minh thu nhập thế chấp bằng căn hộ mình định mua
- LS vay nhẹ nhất là bidv 12%, techcom 13% vay dễ hơn nhanh hơn

P/s bác muốn ở Sài Gòn Mới của VPH ở nhà bè gần dự án Era Town Q7 , căn này 75m là căn góc chỉ 880 triệu thôi, đáp ứng nhu cầu của bác

Tập Lái
19/8/12
38
0
0
vinhpapa nói:
Em đang có ý định mua 1 căn hộ khu vực quận 2, quận 7, quận 8 hoặc Bình Thạnh để sử dụng liền. Chất lượng xây dựng khá. Có khoảng không chung quanh chung cư để con nít chơi đùa. Diện tích khoảng 80m2 trở lên nhưng giá khoảng 1,5 tỷ đổ lại. Em dự định trả trước khoảng 400tr, số còn lại sẽ nhờ ngân hàng hỗ trợ. Em có tìm trên mạng thì thấy 1 số dự án nhưng cũng không rành lắm. Các bác cho em lời khuyên:
2. Nếu em nhờ ngân hàng hỗ trợ thì có phải chứng minh thu nhập hay chỉ cần thế chấp bằng căn hộ định mua? Nếu phải chứng minh thu nhập thì có cách nào lách không ạ?
3. Ngân hàng nào cho vay dài hạn (trả mỗi tháng khoảng 15-20tr) với lãi suất nhẹ nhất?
Cám ơn các bác nhiều
Em cũng mới vào sài gòn, cũng với tầm tiền như bác chủ, mon men đi tìm cái cắm chung cư, chui ra, chui vào. Hôm nay mới đi với 1 bác sale của công ty Nam Việt, cũng tung hoành ngang dọc khắp quận 7. Era Town thì Ok nhưng chưa ở liền được, Hoàng Anh Gia Lai thì chênh lệch và giá hơi cao. Chỉ chấm được mỗi thằng Ngọc Lan 88m2, Bác sale giới thiệu là chủ nhà bán lỗ 200 chai, xem cung Okie, nhưng em cũng muốn dạo dạo vài vòng nữa thử, cái nào ưng ý thì mới hốt thôi. Em gởi mấy bác đường link hôm bữa em tìm thấy trên mạng nhé: http://www.nhaban.com/nha...o-200trvao-o-ngay.html

Tập Lái
19/8/12
38
0
0
vinhpapa nói:
Cám ơn các bác nhiều
Em quên nữa, Bác sale bên đó có tư vấn cho em hiện tại ANZ cho vay 11% thì phải, vay 60- 70% thì hàng tháng chỉ trả nghe đâu có 9- 10 triệu ah. Có nên tin ko ta?:cool:

Hạng B2
13/2/12
119
1
0
may_cay nói:
vinhpapa nói:
Cám ơn các bác nhiều
Em quên nữa, Bác sale bên đó có tư vấn cho em hiện tại ANZ cho vay 11% thì phải, vay 60- 70% thì hàng tháng chỉ trả nghe đâu có 9- 10 triệu ah. Có nên tin ko ta?:cool:
Có bác ! tùy bác vay ko bao nhiêu , dưới 900tr em nghĩ là mức đó thôi , bác có mail ko em gửi bảng tính là ra thôi ^^ ! nhưng bù lại ANZ lài lãi suất thay đổi theo từng tháng , từng quý , thẩm định vay khó, và phạt trả trước hạn cao ! cái j cũng có mặt lợi mặt hại mà bác .
- theo nhu cầu của bác chủ thì bác qua khu himlam nam khánh Q8 kiếm xem sao , khu nay xây chất lượng ,nhà đẹp ,căn 80m2 khoảng 1,4 tỷ j` đó ,căn này vay ANZ đc !

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Sau khi đi 1 vòng quận 7 thì em thấy xa quá. Em dự mua chung cư nào ngay quận 2 hoặc Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức cho tiện đi lại. Khu vực này có chung cư nào tốt, giá cả phải chăng không ạ?

Tập Lái
19/8/12
38
0
0
vinhpapa nói:
Sau khi đi 1 vòng quận 7 thì em thấy xa quá. Em dự mua chung cư nào ngay quận 2 hoặc Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức cho tiện đi lại. Khu vực này có chung cư nào tốt, giá cả phải chăng không ạ?
bác có tuổi ngựa giống em không mà đi xem nhà nhiều coi bộ bằng em rồi đó. Em đi mà thằng sale dẫn em nó muốn nản rồi. Thấy nó nhiệt tình, cũng muốn mua, khổ nỗi mình phải chọn loại nào phù hợp. Em nghe nói Petroland đang bán, thanh toán 3 năm ko lãi suất. Bác cho em cái mail, em CC qua cho bác cái mail của thằng sale đó gởi cho em.

Status
Không mở trả lời sau này.