Hạng B2
29/1/08
498
256
63
Chiều qua đi đường Trần Quốc Toản gặp mấy chú xxx chận các xe otô từ HBT hướng chợ Tân Định rẻ trái qua TQT bị phạt liên tục thắc mắc em quay lại (em đi xe 2B) xem có bảng cấm nào không ( vì thường ngày em vẫn đi 4B rẻ trái ngon lành hic)thì chả thấy bảng cấm nào ??!!, hỏi thăm 1 bác Tài vừa bị phạt xong thì mới hay là bảng cấm này nó đặt ở góc ngả ba Nguyễn Hữu Cầu - Hai Bà Trưng ??!! xin hỏi các bác rành luật để bản như vậy phạt có đúng không ??

Hạng B2
2/4/07
176
1
16
đúng rồi ,luật ko có quy định phải đặt cách chỗ quẹo bao nhiêu mà chỉ quy định bảng có hiệu lực tới ngã 3 ,ngã 4 gần nhất ,đoạn đường thẳng dài 100km ,nó đặt bảng cấm queo đầu đường ,cuối đường nó đứng phạt là chắc bác nào cũng dính vì đi 100km hết 1,2 h làm sao nhớ nổi có cái bảng cấm .

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
ngoài ra các bác cũng lưu ý cấm 4B quẹo từ Phan Đăng Lưu vào Nguyễn Văn Đậu. Bác nào muốn đi vào Nguyễn Văn Đậu thì phải đi đường Hoàng Hoa Thám để vào.

Hạng B1
12/11/08
71
182
33
halogen nói:
ngoài ra các bác cũng lưu ý cấm 4B quẹo từ Phan Đăng Lưu vào Nguyễn Văn Đậu. Bác nào muốn đi vào Nguyễn Văn Đậu thì phải đi đường Hoàng Hoa Thám để vào.

Oh, thế à bác. Có lần em cũng đi kiểu này. May mà không sao. Cám ơn bác.

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
thaonguyen0216 nói:
halogen nói:

Oh, thế à bác. Có lần em cũng đi kiểu này. May mà không sao. Cám ơn bác.

Cái này thì RÕ quá rùi! Có cái biển "Cấm quẹo" to chình ình ngay đầu giao lộ mà bác!

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41
thứ 2 vừa rùi e đi là thấy bảng cấm rẽ trái HBT-TQT mà bác! vì e thấy đường HBT có lô cốt rùi nên lúc e đi ra ngã 4 phú nhuận cũng để ý kỹ xem coi tới TQT có cho quẹo vào k?nên nhìn thấy bảng cấm rẽ trái. bận về thì e k thấy bảng cấm rẻ phải vào TQT thế là quẹo vào né được ngã 4 HBT-VTS

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
petrol nói:
Nhà gần chổ này mà em vẫn chưa biết, cám ơn bác nhé

Không "sâu sát quần chúng nhe Bac" , hơn 10 ngày rồi ! Xe bị phạt xếp dài tới trường Nguyễn Thị Diệu .

Hạng D
14/5/08
2.536
21.229
113
lamds nói:
Chiều qua đi đường Trần Quốc Toản gặp mấy chú xxx chận các xe otô từ HBT hướng chợ Tân Định rẻ trái qua TQT bị phạt liên tục thắc mắc em quay lại (em đi xe 2B) xem có bảng cấm nào không ( vì thường ngày em vẫn đi 4B rẻ trái ngon lành hic)thì chả thấy bảng cấm nào ??!!, hỏi thăm 1 bác Tài vừa bị phạt xong thì mới hay là bảng cấm này nó đặt ở góc ngả ba Nguyễn Hữu Cầu - Hai Bà Trưng ??!! xin hỏi các bác rành luật để bản như vậy phạt có đúng không ??

Nó có đặt biển cấm rẻ trái vào TQT mà, từ TQT cũng không được rẻ trái vào HBT