Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
19/5/11
600
276
63
Các bác cho em hỏi về khiếu nại Thuế!
Sự việc như sau:
Vợ em ủy quyền cho em mua bán 1 miếng đất.
Vợ em chỉ đứng tên duy nhất 1 miếng đất này, nên nằm trong trường hợp miễn thuế TNCN.
Tuy nhiên khi lên Chi cục thuế thì bắt em đóng 1% thuế TNCN .
Em hỏi thuế gì, thi họ nói là thuế ủy quyền mà không đưa ra căn cứ pháp lý về thuế này!
Em muốn hỏi các bác là em muốn khiếu nại thì lên chi cục Thuế Thành phố được không ?
Bác nào có người quen ở Chi cục thuế TP có thể giúp em được không ạ!
Em xin cám ơn!

23/10/06
14.638
5.121
113
Theo Công văn số 227/BXD-QLN ngày 18 tháng 02 năm 2011 của Bộ Xây Dựng trả lời Công văn 1183/BTC-TCT của bộ tài chính về việc uỷ quyền chuyển nhượng bất động sản thì trường hợp của bác "không có cơ sở để thu thuế thu nhập cá nhân cũng như thu lệ phí trước bạ của người uỷ quyền và người được uỷ quyền chuyển nhượng bất động sản".

Bác có thể in cái CV 227/BXD-QLN và CV 1183/BTC-TCT của BTC ra cho chi cục thuế nó học thuộc để làm việc! :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/5/11
600
276
63
Cám ơn bác Phú Hào!
Em cũng đưa cv 1133/TCT-TNCN của Tổng cục thuế ngày 5/4/2011 cho họ xem! Xem xong, ko chịu, nói CV này sai! Em bó tay luôn!
Sao lại có cách làm việc quan liêu thê ko biết!
Bây chừ em chỉ muốn tìm chỗ khiếu nại , em cứ để HS đó lâu cũng được, em quyết khiếu nại bằng được!

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
bác gặp lãnh đạo nó xem đúng hay sai

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.725
113
www.phindeli.com
long_dai_ca nói:
Các bác cho em hỏi về khiếu nại Thuế!
Sự việc như sau:
Vợ em ủy quyền cho em mua bán 1 miếng đất.
<span style=""color: #ff0000;"">Vợ em chỉ đứng tên duy nhất 1 miếng đất này</span>, nên nằm trong trường hợp miễn thuế TNCN.
Tuy nhiên khi lên Chi cục thuế thì bắt em đóng 1% thuế TNCN .
Em hỏi thuế gì, thi họ nói là thuế ủy quyền mà không đưa ra căn cứ pháp lý về thuế này!
Em muốn hỏi các bác là em muốn khiếu nại thì lên chi cục Thuế Thành phố được không ?
Bác nào có người quen ở Chi cục thuế TP có thể giúp em được không ạ!
Em xin cám ơn!
Vấn đề là:
- Bản thân bác có đứng tên miếng nào khác không?
- miếng đất là tài sản chung của vợ chồng hay riêng của vợ bác? Nếu tài sản chung thì chi cục thuế hoàn toàn làm đúng.

Hạng C
19/5/11
600
276
63
Dạ em báo cáo bác Ht là :
- Vợ em đứng duy nhất miếng đất đó.
- Em thì không đứng tên miếng nào ạ!
Nếu biết có thuế ủy quyềnnày thì tội gì em nói vợ em ủy quyền cho em chi cho mất công mất sức + mất tiền. Em bực nhất là bên Thuếu ko đưa ra được căn cứ, chỉ thừa nhận sai, nhưng lỡ ký rồi nên khó làm lại! Hướng dẫn em hủy HĐ, kêu vợ em lên ký HĐ lại mới chịu!
Mịa bà , hành dân đến thế là củng
Bác HT cho em ý kiến ạ!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.725
113
www.phindeli.com
Nếu vậy thì CCT làm sai rồi. Bác xui nên bị hành.

Bây giờ bác cương quyết: nếu anh chị không giải quyết được thì tôi lên gõ cửa lãnh đạo chi cục để khiếu nại.

Nếu khiếu nại lãnh đạo cũng ko được thì dọa khiếu nại lên báo chí.

Tập Lái
18/4/11
34
0
6
42
Làm cho rỏ ngọn ngành luôn bác ui.
Hành hòai đâu có được!

Hạng D
21/12/08
2.695
45.241
113
Cai nay cac may ong nghi bac lach luat nen tinh luon :D.
Tuy nhien bac coth khieu nai, ma UBND quan dc roi, len t/p la kg dung noi hk nhan don bac dau.
Bac gui don vao UBND quan, to tiep dan, can thi co the xin tiep xuc lanh dao (Chu tich, Pho Chu tich quan)
sorry kg oanh dau dc

Status
Không mở trả lời sau này.