Hiện nay em đang học năm 3 chuyên ngành cơ khí rôì, nên cũng ráng dành dụm lâu nay để mua 1 cái lap cho việc học. Tiền thì chỉ có khoãng 1k đổ lại thôi mâý bác ạh. Em thường xuyên sử dụng các phần mềm như Auto cad, solid work, eagle nên cũng cần cái cấu hình cao cao tý. Cơ mà em chỉ thik cái VAIO thôi, dòng Hp vơí Dell nhìn nó cứ bóng bóng thế nào ấy, mà em thấy bác Quốc vơí bác saigonlab chuyên bán HP thì phải. Các bác tư vấn giúp em với ạh!

Hạng D
16/10/06
1.551
10.333
113
sites.google.com
Vaio nó mới thay đổi Model toàn bộ nên hiện em ko làm dòng Vaio bác ạh, Vaio dòng cũ giá vẫn cao mà dòng mới giá còn cao hơn nữa. Tầm 1k mà mua Vaio thì cấu hình ko cao đâu, bác nên suy nghĩ lại, HP hay Dell xài ok lắm, hơn nữa Vaio ko có bh toàn cầu, có trục trặc gì là rắc rối lắm!!!

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Em chì khoái Toshiba và Acer. em đang xài hai cái đó 3-4 năm nay chẳng thấy hỏng.

Hạng D
16/10/06
1.551
10.333
113
sites.google.com
Re:Các bác tư vấn dùm em cái laptop vơí!

tommyle nói:
Em chì khoái Toshiba và Acer. em đang xài hai cái đó 3-4 năm nay chẳng thấy hỏng.

Nhưng kiểu dáng thì lại ko bằng HP bác ạh, Toshiba rất bền, còn Acer thì hên xui, nhưng rất xấu!!!

dccouq nói:
tommyle nói:

Nhưng kiểu dáng thì lại ko bằng HP bác ạh, Toshiba rất bền, còn Acer thì hên xui, nhưng rất xấu!!!

Em lại thì ko quan tâm đến kiểu dáng đâu bác Quốc ơi, man mà, có phải woman đâu mà đẹp vơí ko đẹp. Cái thằng Hp nó bóng quá nên nhìn iu iú sao ấy, cái nào càng xấu càng khoái. Tiêu chí bền em đặt trên hàng đầu bác ạh. Có thằng naò bền qua Sony đâu, trừ mấy cái IBM thôi. Nghe bác Quốc hok có hàng VAIO, buồn thật. Mua hàng trên mạng h em ớn lắm, OS thì còn có uy tín chứ 5s, hay muaban thì em thua.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

HP thì kiểu dáng đẹp, với lại cấu hình tốt nhưng màn hình em cảm giác màu sắc không như Apple hehe. 
@dccouq: bác cho e hỏi window vista sao mà em dùng ACD SEE Pro nó cứ stop working hoài. Cài đi cài lại vẫn bị...

Hạng D
16/10/06
1.551
10.333
113
sites.google.com

hyoree nói:
HP thì kiểu dáng đẹp, với lại cấu hình tốt nhưng màn hình em cảm giác màu sắc không như Apple hehe.
@dccouq: bác cho e hỏi window vista sao mà em dùng ACD SEE Pro nó cứ stop working hoài. Cài đi cài lại vẫn bị...

Về soft cho vista thì có thể do ko tương thích, chuyện này cũng thường xảy ra bác ui, hic hic!!! Nếu bác Recovery lại mà vẫn bị thì đích thị là ko tương thích, còn nếu bị lỗi từ win thì cài lại cũng ko giải quyết đc vấn đề đâu.

Hạng D
16/10/06
1.551
10.333
113
sites.google.com

whitedragon8891 nói:
dccouq nói:
tommyle nói:

Em lại thì ko quan tâm đến kiểu dáng đâu bác Quốc ơi, man mà, có phải woman đâu mà đẹp vơí ko đẹp. Cái thằng Hp nó bóng quá nên nhìn iu iú sao ấy, cái nào càng xấu càng khoái. Tiêu chí bền em đặt trên hàng đầu bác ạh. Có thằng naò bền qua Sony đâu, trừ mấy cái IBM thôi. Nghe bác Quốc hok có hàng VAIO, buồn thật. Mua hàng trên mạng h em ớn lắm, OS thì còn có uy tín chứ 5s, hay muaban thì em thua.

Oái, HP dòng mới dv4 dv5 rất đẹp, mạnh mẽ và cứng cáp, làm gì có yếu bác. Về độ bền thì tùy bác ạh, hên xui thôi, ko hãng nào dám bảo máy mình bền nhất cả đâu!!!

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Lenovo Thinkpad đi bác ơi. Rẻ, bền, mát dù là do Tàu làm.

dccouq nói:
whitedragon8891 nói:
dccouq nói:
tommyle nói:

Oái, HP dòng mới dv4 dv5 rất đẹp, mạnh mẽ và cứng cáp, làm gì có yếu bác. Về độ bền thì tùy bác ạh, hên xui thôi, ko hãng nào dám bảo máy mình bền nhất cả đâu!!!
Công nhận là Sony giá cao thật, toàn 1k trở lên ko. Thôi thì bác Quốc có cái Hp nào vưà tuí tiền cuả em thì giới thiệu cho em nha!