Tập Lái
4/8/17
22
8
3
32
Thu nhập bác 1 tháng dưới 10tr thì em khuyên chân thành đừng mua xe vội. Bác đi làm về ko có sức mà cày uber đâu, hồi chưa có xe em cũng máu me lắm, mà chạy riết ra đường toàn kẹt xe đến phát nản. Đi chơi xa thì còn hứng lái, chứ chạy vòng vòng tp thiệt em ngán, mà em thuộc dạng thích lái lắm đó nha :D
Bác mà đam mê thật sự thì có 2 cách, 1 là có thiệt nhiều tiền để phục vụ đam mê, 2 là bác chấp nhận chuyển qua hẳn nghề tài xế.
vâng . em làm hết năm nay lãnh đủ 1 cục e chuyển sang nghề tài xế lunz bác . chạy 1 2 năm lấy vốn rồi chạy bớt lại làm thêm gì đó . cam on bác nhe . đa tiep them dong luc

• Like
Reactions: Sigurd
Tập Lái
4/8/17
22
8
3
32
Ko đc đâu em. Đừng vì máu xe quá mà làm vậy. Phải tính toán kỹ.
Anh mua 11 chiếc trong 3 tháng, cho thuê rồi giờ khiếp nè, bán sạch rùi. Cần ib anh tư vấn cho.
dạ em cám ơn anh . nhưng em quyết theo đuổi đam mê và theo nghề tài xế luôn ạ .

Tập Lái
4/8/17
22
8
3
32
Bác đam mê xe mà muốn lái uber thì phải bỏ việc hiện tại, lái chơi chơi t7 cn chỉ dành cho người có điều kiện dư dả, mà bác còn phải áp lực trả lãi NH thì lương tháng bác liệu có đủ vì còn nhiều khoản chi khác.
Nếu bác chỉ thích lái xe và chỉ rảnh t7 cn thì bác có thể thuê xe tự lái, tháng tốn không bao nhiêu, tiền để dành còn đó, hoặc bác mua con xe cũ trong tầm tiền bác đang có, bác vẫn có xe đi chơi vi vu cuối tuần và không phải lo khoản nợ nào, tháng chỉ mất 1 vài triệu xăng xe, dầu nhớt tùy đi nhiều đi ít.
dạ em cám ơn bác đã chia sẻ cho em

Tập Lái
4/8/17
22
8
3
32
Đúng, bác chủ sẽ dư được con xe sau 5 năm cày cuốc và thỏa mãn đam mê của mình. em có nói từ đầu. 5 năm không phải quá nhiều cũng không phải quá ít. Xác xuất rủi ro tính vào (xe tai nạn, giam xe 1 2 tháng, công ty bất xúc nghỉ việc....)
Mình chỉ nói lên kinh nghiệm và những gì mình thấy được. Bác chủ cứ quyết định theo ý mình thôi. Vì đam mê thì cũng khó cưỡng lắm!
^^ cám ơn bác nhé , em cũng suy nghĩ đắn đo nhiều lắm .thấy cảnh các bác khuyên rút mà thấy nản chí mà thực ra em cug đag chay Uber buổi tối ăn chia duoc 2 tháng rùi , con i10 cũng cảm thấy ok nếu chủ nhật không di dau chơi thi cày full time cug kiếm dc kha khá nếu chịu làm ... thanks bac !

Tập Lái
4/8/17
22
8
3
32
Nãy mới nói cái mất thôi. Cái được cũng hổng phải không có
Thứ nhất là thỏa mãn được ước mơ, mưa nắng gì cũng dc, cuộc sống tốt hơn. H mình chẳng buồn leo lên xe máy
Thứ 2 Bác đi làm có thể tận dụng cho người khác đi chung xe vừa đỡ tiền xăng vừa có thêm ít tiền.
Thứ 3 Bác còn độc thân có con xe cũng dễ thả thính :)
P/S: Mình cũng mới lấy dc vợ
kể cung có cái thú vui bạc ạ ,ôm cục nợ thì fai co cách kiếm mà trả thôi bác

Hạng B2
9/2/17
226
272
63
Bác đã thực sự đam mê thì cứ theo đuổi thôi, đam mê mà có chí thì sớm muộn bác cũng thành công. Chúc bác vui và hạnh phúc với con đường bác chọn nhé! Em thích mấy người như bác :D

• Like
Reactions: zazkychunz
Tập Lái
4/8/17
22
8
3
32
Bác đã thực sự đam mê thì cứ theo đuổi thôi, đam mê mà có chí thì sớm muộn bác cũng thành công. Chúc bác vui và hạnh phúc với con đường bác chọn nhé! Em thích mấy người như bác :D
cam on bác da vote cho em , nói chung em cug tham khảo ý kiến chứ e cug co vach ra kế hoach dai hạn rùi a

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em đọc 11 trang trong đó đa phần thì khuyên không nên, còn lại số ít thì OK khi đọc đến trang cuối thấy Bác chủ quyết chí theo đuổi thực hiện U và G thôi thì chúc Bác chủ theo đuổi nghiệp lái xe U và G này thành công. Tới đây thì em xin ra không vào topic này xem diễn biến như thế nào nữa ạ.

• Like
Hạng B2
26/2/15
344
155
43
37
Cảm on bác nhé , em làm là ra tết off công việc chuyển qua cày luôn ăn theo xe ngủ theo xe luôn bac ạ
Chúc bác thành công ạ. Ngoài u và g nếu ko đủ khách bác có thể đki chạy taxi của một số hãng nhận xe ngoài ở tp thì em biết có 27-7, còn nữa ko thì ko biết, còn bình dương em thì có lê gia, thắng lợi, minh giang. Thích thì dán miếng nam châm bảng hiệu lên chạy, ko thích thì lột cất đi. Đồng hồ tính tiền cũng có jack rút ra.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
dạ em cám ơn anh . nhưng em quyết theo đuổi đam mê và theo nghề tài xế luôn ạ .
^^ cám ơn bác nhé , em cũng suy nghĩ đắn đo nhiều lắm .thấy cảnh các bác khuyên rút mà thấy nản chí mà thực ra em cug đag chay Uber buổi tối ăn chia duoc 2 tháng rùi , con i10 cũng cảm thấy ok nếu chủ nhật không di dau chơi thi cày full time cug kiếm dc kha khá nếu chịu làm ... thanks bac !
kể cung có cái thú vui bạc ạ ,ôm cục nợ thì fai co cách kiếm mà trả thôi bác
cam on bác da vote cho em , nói chung em cug tham khảo ý kiến chứ e cug co vach ra kế hoach dai hạn rùi a
Ha ha, bác chủ tuyệt vời ít người được như bác.
Trước khi tiến hành bác chủ đã chuẩn bị rất chu đáo:
- có đam mê
- có quyết tâm (quyết tâm là thành công được một nửa rồi)
- có thực tế (đã chạy Uber)
- có tham khảo ý kiến mọi người
- có ý thức nghiêm túc
- có kế hoạch cụ thể lâu dài
- thấy được nguồn vui trong công việc.

Suy nghĩ rất thấu đáo, đáng học tập.
Chúc bác chủ mọi việc được mọi việc may mắn, thành công, và vui với công việc mình đã chọn.

• Like