Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Lương 7tr mà còn chạy uber ngoài giờ làm để trả nợ xe : ko nên 100%
chạy 12-14/24 mà còn chua nói chi

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
8/10/11
3.066
5.970
133
Ở đây anh em cũng chạy Grab Uber nhiều nên cũng nhiều lời khuyên cho bac chủ cân nhắc. U G năm ngoài thấy chạy dc năm nay nhiều AE chạy quá bữa lên rút tiền trên G mà thấy số lượng ĐK driver mới ngày nào cũng đông vui.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
chạy kiếm tiền... mua thuốc uống hả anh?
Năm hôm ba bữa thì được chứ năm này tháng nọ thì làm sao?
Thứ 7-CN người ta còn tiệc tùng nên còn đi nhiều chứ ngày thường có mấy chuyến
Thì muốn có tiền thì phải cày mới ra tiền chứ? Muốn ngồi không, muốn ăn nhậu mà muốn có tiền thì sao được. Ở Mỹ hay các nước G7 khác thì người dân họ cày 2 job trở lên là chuyện hết sức bình thường. Đâu có như dân mình, kêu làm thì bảo lương ít, việc vất vả, không thèm làm. Đến lúc ko có tiền tiêu thì hận đời, hận xã hội, hận gia đình ... Thời gian đi để đánh đổi bằng những cuộc nhậu vô bổ, vừa tốn kém, vừa hại sức khoẻ. Cuối tuần nào mệt mỏi thì nghỉ xả hơi, chở gia đình đi chơi, ai cấm bạn?

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Ở đây anh em cũng chạy Grab Uber nhiều nên cũng nhiều lời khuyên cho bac chủ cân nhắc. U G năm ngoài thấy chạy dc năm nay nhiều AE chạy quá bữa lên rút tiền trên G mà thấy số lượng ĐK driver mới ngày nào cũng đông vui.

Cho nên trên mấy group Facebook tài xế U và G than ế quá trời xe thì nhiều mà khách thì ko có. Mấy bữa chở vợ con đi siêu thị mua đồ mình chờ 1-2 tiếng ở coop mart bật grab thử chả thấy cuốc nào.

Với lại U với G giờ khác trước, ngày xưa U với G đa phần là chủ xe có xe rảnh, cũng thuộc tầng lớp trí thức. Giờ tài U với G toàn hết biết làm gì nên mua cái xe U và G, trình độ văn hóa rất kém, rồi tình trạng bỏ cuốc ngắn (cái mà U và G đánh bại đc taxi) càng lúc càng cao khiến khách cũng kêu ca U và G nhiều.

• Like
Reactions: namvios
Hạng B1
11/9/17
66
8
8
38
Bạn có thể tận dụng thời gian buổi sáng làm hành chính thì để cho người bạn hoặc gia đình Chạy vào buổi sáng, lúc đó bạn cũng có 5-7 triệu trả ngân hàng. Buổi tối chạy xe thêm để có thu nhập. Đảm bảo okie. Đam mê + nhiệt huyết = Thành công. hiện tại VN ra thêm Go now của Viettel, lúc đó tha hồ mà kiếm tiền. Đã đến lúc Taxi truyền thống phải nhường đường cho Taxi công nghệ. sẻ chia

Hạng D
8/10/11
3.066
5.970
133
Cho nên trên mấy group Facebook tài xế U và G than ế quá trời xe thì nhiều mà khách thì ko có. Mấy bữa chở vợ con đi siêu thị mua đồ mình chờ 1-2 tiếng ở coop mart bật grab thử chả thấy cuốc nào.

Với lại U với G giờ khác trước, ngày xưa U với G đa phần là chủ xe có xe rảnh, cũng thuộc tầng lớp trí thức. Giờ tài U với G toàn hết biết làm gì nên mua cái xe U và G, trình độ văn hóa rất kém, rồi tình trạng bỏ cuốc ngắn (cái mà U và G đánh bại đc taxi) càng lúc càng cao khiến khách cũng kêu ca U và G nhiều.
Nhà em ở Mega Q12 có hôm e không ngủ được nổ app từ 3h tới 9h không có khach e nghĩ chạy ngày hôm đó luôn. G này nó cũng lâu lâu troll em, bac tin e chạy 5 7 cuốc toàn 20k hủy thì tỷ lệ nhận cuốc thấp lại không nhận được khach e ghét quá cho nó lạc trôi vài cuốc luôn lát G nó cho lại cuốc hơn 200k vãi.

• Like
Reactions: uyvu
Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Nhà em ở Mega Q12 có hôm e không ngủ được nổ app từ 3h tới 9h không có khach e nghĩ chạy ngày hôm đó luôn. G này nó cũng lâu lâu troll em, bac tin e chạy 5 7 cuốc toàn 20k hủy thì tỷ lệ nhận cuốc thấp lại không nhận được khach e ghét quá cho nó lạc trôi vài cuốc luôn lát G nó cho lại cuốc hơn 200k vãi.
Thì bởi nói chung oải lắm bạn ơi.
Mình ko bị áp lực cơm gạo & góp ngân hàng để trả tiền mua xe, xe mình mua là xe cũ mua lại, mà còn thấy oải.
Nên thực sự rất nể mấy anh vay 90% để mua xe rồi cầy 12-14h cho 1 ngày! Mà mấy ng đó còn có cuốc đi tỉnh đi xa, bao xe mấy ngày còn tiền đắp vào thêm ko chịu phí Grab.

Mà Grab với Uber công nhận làm marketing đỉnh quá, lại thêm ngân hàng giờ giải ngân mua xe quá dễ, sales xe cũng thế, nên ai rảnh ko biết làm gì cứ vay mua xe lao đầu vào Grab.

Xe thì hàng ngày hàng trăm xe đăng kí Grab/Uber mới, thì khách đâu ra cho có cuốc mà chạy.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.267
113
Giờ em thấy chạy U&G chua lắm chứ không ngon như thời đầu. Đồng nghiệp chung ban cũng đang vay 400t lấy con Carens MT hồi t3/2016 tới giờ . Nó có việc chính tầm 13t/ tháng. Buổi chiều và cuối tuần mở app chạy thêm thôi mà còn oải đạn kìa

Hạng B1
14/7/16
58
19
8
Quận 8 TP.HCM
Làm giờ hành chánh xong về nhà nghĩ ngơi hoặc giành giụm thêm ít tiền sau này kiếm cái khác kinh doanh anh ơi. Chuyện góp bank cho là hàng tháng bác góp được nhưng trong lúc vận hành xe rủi ro, gặp khách ba trợn bác cũng mệt mỏi. Grab vs uber bảo vệ khách hàng thôi. Mình được gọi ví von là ' đối tác ' mà thực chất chỉ là ' lái xe '. Chạy xe chuốc thêm cái khổ vô người. Có nhiều người xe dính bank nên giờ phải ráng mà chạy, cũng có 1 số người như em chạy dịch vụ lâu lâu ế lấy xe ra chạy vài cuốc uber vs grab chơi thôi. Bây giờ chạy còng lưng may ra tháng dư ra được trên dưới 10triêu. Rồi tiền đó để trị bệnh mua thuốc uống luôn hihi. Chúc bác có định hướng cho tương lai tốt hơn hihi.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.970
133
Các bác tư vấn giúp em mua i10 chạy Uber trả góp ạ
Thì bởi nói chung oải lắm bạn ơi.
Mình ko bị áp lực cơm gạo & góp ngân hàng để trả tiền mua xe, xe mình mua là xe cũ mua lại, mà còn thấy oải.
Nên thực sự rất nể mấy anh vay 90% để mua xe rồi cầy 12-14h cho 1 ngày! Mà mấy ng đó còn có cuốc đi tỉnh đi xa, bao xe mấy ngày còn tiền đắp vào thêm ko chịu phí Grab.

Mà Grab với Uber công nhận làm marketing đỉnh quá, lại thêm ngân hàng giờ giải ngân mua xe quá dễ, sales xe cũng thế, nên ai rảnh ko biết làm gì cứ vay mua xe lao đầu vào Grab.

Xe thì hàng ngày hàng trăm xe đăng kí Grab/Uber mới, thì khách đâu ra cho có cuốc mà chạy.
Mấy a Dirver độc được những dòng này là sẽ có thêm động lực hăng hái lên đường làm Grab :D