Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
Ông chú em đang định mua 1 chiếc moto chạy chơi nhưng mù tịt về moto nên nhờ em tìm hỉu mà em cũng mù tịt :D nên nhờ các bác chỉ giáo.

Các bác tư vấn dùm xe khoang 125-150cc để khỏi phải lo kiếm bằng A2, vô hội...,xe đừng quậy quá, nhìn đầm 1tí, tầm 4000- 5000 $ thì có xe mới không hay chỉ 2nd thui các bác. Mấy chiếc này đem về nuôi có cực không các bác. Oong chú sợ nhất rước về phải chăm sóc tối ngày.
(ông chú khoảng 45 tuổi)

Em hỏi thêm tí. Thằng em em định mua Jupiter nhưng cũng lăn tăn mún chiếc Daelim...(0 nhớ tên nhưng thấy hay chạy ngoài đường :D). Mấy chiếc này giá khoảng nhiu vậy các bác (2nd còn ngon và mới), nó có hay nhức đầu sổ mũi không?

Cám ơn các bác.

Hạng D
RE: Các bác tư vấn giúp newbie

Nếu cỡ 45 tuổi, muốn đi motor thì mua chiếc Yamaha Virago, Honda Rebel, Daelim Magma...nhưng đa số là xe cũ rồi, mua về phải làm lại nếu muốn ngon đẹp, đã chơi motor thì sẽ cực hơn xe thường chút nhưng ko thành vấn đề đâu, chủ yếu là thời gian đầu thôi.
Thằng em bác thấy chiếc Daelim hình dáng ra sao, nói như bác làm sao biết xe gì mà so với jupiter, trẻ trung vậy mua chiếc Yamaha Exciter 135 mới ra đó, chạy đã à nha.

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

chiếc daelim mà bác nói nó là city đầu bò :D:D chở hàng cực ngon nhưng mau xuống dàn lông :D và hình như hết xe mới rồi chỉ còn 2nd thôi :D:D:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

chiếc thằng em nói la daelim magma. Không biết chiếc này giá khoảng nhiu (còn khá). Em nghe nói chiếc Virago hơi nặng so với mấy chiếc kia. Em lên net thấy mấy chiếc Honda Steed, Shadow nhìn phe nòi mắt nhưng không biết mấy con này ở VN ra sao?
Thanks các bác

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC

Trích đoạn: vivu

Ông chú em đang định mua 1 chiếc moto chạy chơi nhưng mù tịt về moto nên nhờ em tìm hỉu mà em cũng mù tịt :D nên nhờ các bác chỉ giáo.

Các bác tư vấn dùm xe khoang 125-150cc để khỏi phải lo kiếm bằng A2, vô hội...,xe đừng quậy quá, nhìn đầm 1tí --->HONDA CUSTOM, tầm 4000- 5000 $ thì có xe mới không hay chỉ 2nd --->DƯ TIỀN MUA XE RỒI thui các bác. Mấy chiếc này đem về nuôi có cực không các bác --->XE BỀN HƠN NGƯỜI, KHÔNG LO!!. Oong chú sợ nhất rước về phải chăm sóc tối ngày --->CHỦ YẾU LÀ ĐỔ XĂNG, THAY NHỚT + BẢO DƯỠNG ĐỊNH KỲ.
(ông chú khoảng 45 tuổi --->HONDA CUSTOM)

Em hỏi thêm tí. Thằng em em định mua Jupiter nhưng cũng lăn tăn mún chiếc Daelim...(0 nhớ tên nhưng thấy hay chạy ngoài đường :D). Mấy chiếc này giá khoảng nhiu vậy các bác (2nd còn ngon và mới), nó có hay nhức đầu sổ mũi không?

Cám ơn các bác.

Hạng B1
23/7/04
90
389
53
53

Đồng ý hoàn toàn với bác like_car trong vụ tư vấn này . @vivu : Tất cả những loại Virago , Rebel , Dealim Magma đều ko thể so sánh được với Custom Exclusive của Honda về vụ bền máy và ko hỏng vặt , người khoản 45 tuổi đi quá đẹp . Chỉ có 1 nhược điểm duy nhất ( tuy nhiên chỉ là nhược điểm nếu dành cho khoảng U30 thôi ) : kiểu dáng gần như giống hệt LA = đồng nghĩa với mẫu mã gần 20 năm ko thay đổi .

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Thanks các bác. Để em lên net kiếm xem thêm về con Honda Custom Ex

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Bác Vivu ơi, nếu muốn vi vu thì đừng bao giờ rước em Dealim Magma nhé. Chỉ được cái mã, còn máy móc thì... Cực kỳ hay hỏng vặt!

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Nếu ở HN thì ra Bà Triệu, có 1 hàng bày mấy chiếc Custom 125 mới tinh, ko rõ giá bao nhiêu.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Sau khi cho ông chú xem chiếc Shadow 600cc thì ổng kêu tìm chiếc nào khoảng 250cc thui. 600cc thi dình dàng quá.
Ở SG không biết khu nào có nhìu xe này để xem?