Tập Lái
12/12/06
32
0
6
Em định mua chiếc vespa LX 125 cho vợ cả nhưng không biết nó có thích hợp với điều kiện đường xá ở VN không ( nước ngập, ổ voi...... ) ? Bác nào biết về ưu, khuyết điểm của nó góp ý giùm rất cảm ơn.

RE: Các bác tư vấn hộ xe vespa LX 125

Xe thì chỉ chạy trên đường thui,còn muốn chạy trong nước thì phải cần thuyền bác ạ:D,nếu vô tình lội nước thì phải vào hãng thay dầu máy ngay là ok.Em cũng vừa mua 150 giá 5350,nếu 125 cho phụ nữ thì giá tầm 4900 thôi bác ạ.

Hạng B1
23/7/04
90
389
53
53

Bác 29Y mua LX 150 có 5350 USD thôi à ? Đã bao gồm tiền giấy tờ và thuế trước bạ chưa hả bác ? Mình ở trong SG , đang tính mua lại một cái LX cho bà xã mà trong này Sapa vẫn bán 5900 USD bao giấy tờ bác ạ.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Trích đoạn: minhna

Bác 29Y mua LX 150 có 5350 USD thôi à ? Đã bao gồm tiền giấy tờ và thuế trước bạ chưa hả bác ? Mình ở trong SG , đang tính mua lại một cái LX cho bà xã mà trong này Sapa vẫn bán 5900 USD bao giấy tờ bác ạ.
E mua được cho Bác giá 5750K đấy ra tất tần. Bác cần thì ĐT cho E nhé.
Quay lại chủ đề , Bác nên mua 150 đi cho nó phê Bác máy mạnh hơn hẳn đắt hơn chỉ tần 2 vé.
Nhận xét về nó như sau : xe đi rất phê ,dàn khung rất chắc chắn cộng với nhún đảm bảo khi vào Ổ Gà cảm thấy rất an tâm , thân xe nặng nên rất Đầm ,nói chung khi vấn đề Bảo hành bảo dưỡng của PIAGIO được bảo đảm thì đây cũng đang là một lựa chọn cho mọi người các Bác Ạ
E đi xe Nhật trên dưới 20 năm ,tư xe nhỏ đến xe to , tay ga ,số móc các lọai đã từng có lúc thề trung thành với xe Nhật:D:D:D,nhưng giờ thì đang suy nghĩ lại có lẽ là do tuổi tác nhiều:D:D:D . Nhưng cũng không biết bao giờ quay ve trung thành với xe Nhật nữa vì E mới cưỡi ké E LX150 của Vợ có 3 tháng hà;););)

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

giời. ai đời đàn ông đàn ang đẹp lão..nhầm. đẹp trai nam tính thế kia mà cưỡi con sờ lờ của vợ à:mad::D

Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

Con Lờ Xờ chứ bác.... các bác cho em hỏi lun... vấn đề bảo hành ủa Pi hiện nay có được tốt kg? chứ cứ hư bắt thay có mà bán nhà?[&:][&:][&:]

Hạng B1
23/7/04
90
389
53
53

Trích đoạn: medusa

Trích đoạn: minhna

E mua được cho Bác giá 5750K đấy ra tất tần. Bác cần thì ĐT cho E nhé.

Thanks bác medusa nhé , để bàn lại với vợ cả đã . Về Vespa thì em kết đứ đừ từ lâu rùi , từ thời PX150 , Cosa , ET8 rồi GT , loại nào em cũng đi rồi ( riêng cái GT cuối cùng thì bị mất cắp cùng với Liberty của vợ :( ) . Đầm phải biết , mỗi tội đi công tác lâu lâu về thì chịu khó đợi em nó nổ thôi ;) .

Bạn em làm tại ĐSQ VN tại Ý cũng đang tính nhập về mấy cái cho gia đình với giá special của Piaggio HQ , để em tham khảo giá cả kiểu đó thế nào đã , nếu ko rẻ lắm thì em sẽ nhờ bác nhé . Tks

Hạng F
5/3/05
8.718
72.171
113
đây

Trích đoạn: Tuithichxehoi

Con Lờ Xờ chứ bác.... các bác cho em hỏi lun... vấn đề bảo hành ủa Pi hiện nay có được tốt kg? chứ cứ hư bắt thay có mà bán nhà?[&:][&:][&:]
Ặc! bảo hành OK, nhưng đúng là hư thì... thay, nhưng không phải bán nhà đâu bác, có $ mua xe thay sơ sơ ngại giề, chiếc GT nhà em mua hơn năm cũng thiệt hại cho hãng gần 2 triệu bạc bộ bi nồi với mấy thứ linh tinh. thấy chiếc Fly mới đẹp bác ạ, làm con này cho đơn giản vụ nước non làm mát (hay xì ống lắm, thi thoảng lại thấy xanh lét chỗ sàn để chân, hàn miết rồi phải thay bình nước :mad:), con fly này chắc bưng nguyên bộ máy Liberty qua

Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

1 năm mới mua, còn BH mà phải noppj thuế những 2 triệu.... thế xài lâu lâu chút thì coi như mua con xe mới rùi còn gì... đúng là xài Pi phải có máu me nhiều lắm mới xài nổi.. chứ khi nó già... hư kiểu này chắc chết mất... em đang nhăm nhe.... nghe cũng hơi sợ... đang đi học mà thế này chắc chết