Tập Lái
24/6/11
5
0
0
Hôm nay em có qua bác DUK mua một thanh strut bar hiệu Motor line ( em nghĩ là của Hàn phải không ạ? ). Bác DUK thì rất nhiệt tình không có gì phải claim nhưng sau khi hì hục lắp xong em phải gọi điện lại cho bác hỏi chính xác loại này có phải lắp cho KM SLX 2011 của em không thì bác báo chính xác. Em cũng tin bác DUK nói chuẩn nhưng lắp rồi các bác xem hình và cho ý kiến giúp xem có vấn đề gì với xe không, vì thanh đó cạ vào bình dầu của hệ thống phanh khác chặt, em hơi ngạc nhiên vì nếu hàng chuẩn thì không thể có hiện tượng này chạm chặt như thế được nhất là bầu đựng dầu phanh lại bằng nhựa, lâu dài có ảnh hưởng không? sau một thời gian bình dầu nó quá sức nó bục ra thì chết em mất. Các chuyên gia cho ý kiến giúp em nhé. Còn chuyện hiệu quả của thanh cân bằng này nhất khi vào cua với tốc độ cao một chút thì có cảm thấy khác biệt, xe không chòng chành nhiều như trước nữa, em mới thử đi sau khi lắp xong một đoạn khoảng 10km trong phố nên chưa cảm nhận được nhiều.Các bác xem và cho ý kiến giúp em nhé vì chạm đến phanh em lo quá. Bác DUK nói mấy anh em trong sài gòn đã lắp loại giống em và không có khó khăn hay sai sót gì.

Tập Lái
24/6/11
5
0
0
Bác DUK có nói trong Sai gon có mấy bác đã lấy loại này giống của em và lắp thì không sao, vậy bác nào lắp loại này rồi cho ý kiến giúp em với. Em lắp vào rồi mà không yên lòng các bác ạ. Em xin lỗi trong diễn đàn này thì em phải gọi là THẮNG mới đúng chứ không phải là PHANH.

Tập Lái
24/6/11
5
0
0
Em xin phép up hình của bác Kombat lên đây, loại của bác Kombat khác loại của em quá, loại của bác Kombat thấy cách xa các mối nguy hiểm khá xa nên em hơi lo cho trường hợp của em.

Các cao nhân cho ý kiến giúp em với xem có cần xử lý gì không?

Hạng B2
26/3/10
146
2
0
Bác chụp hình 2 đầu gắn vào trụ nhún trước em xem nào, em cũng lấy một cây lục lăng cong hai đầu giống của bác, nhưng sơn màu đỏ và xe em là KM TH 2009. Em sợ cây của bác không phải cho xe 2011 máy 1.0.

EMMA JUDGE
1/9/08
1.099
3
38
Tp Hồ Chí Minh
m.facebook.com
em đã lắp cho một số anh em trong hội kia , nói chung không ảnh hưởng và đụng trạm gì đến các kết cấu xung quanh, chỉ thêm ốc , bù lon... v.v.. tính năng an toàn khi vận hành cải thiện rất rõ khi đi với vận tốc nhanh điển hình các bác tham khảo bên hội kia sẽ thấy rõ..., phần thanh rằng ngang giữa hai trụ bác chủ thớt đã đưa lên là thanh cố định , không thể xê dịch, chừng nào thanh đó gãy thì chắc các bác đã die mất rồi .. vì nó làm bằng vật liệu rắn, và rất rắn...không thể uốn hoặc bẻ cong được ...
Về phần lắp đặt thì sản phẩm của Kombat chuẩn hơn so với sản phẩm của DUK bởi vì sản phẩm của KOMBAT áp dụng cho tất cả các dòng xe của kia moning nhập và trường hải. còn sản phẩm của DUK chỉ sx cho truờng hải , nên khi sản phẩm của DUK khi độ qua kia moning nhập phải độ chế hơi cực... điển hình phải khoét lỗ rộng thêm ra , hai vị trí gia cố hai đầu nhìn không chắc chắn và chuyên nghiêp...
vài dòng chia sẻ cùng các bác kia moning . thank all

Hạng B1
26/7/11
95
9
8
maidotran có strut bar cho Mer c200 2010 không ?
henry 0913 925 810

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Bác chủ chêm thêm lồng đèn xem sao, chêm cho thanh SB cao lên một chút, để ý ko chạm nắp capo là được thôi.