Tập Lái
5/10/05
14
0
1
e đọc tren Dan Tri.com xin gữi cho mấy bác xem
Tai nạn thảm khốc trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ

(Dân trí) - Hồi 2 giờ sáng nay, một vụ tai nạn kinh hoàng đã xảy ra tại ngã ba Pháp Vân, Hà Nội. 3 người chết ngay trong xe, 1 người còn thoi thóp đã được đưa đi cấp cứu, chiếc xe Mitsubishi Jolie 7 chỗ bị xé tan, xe tải ben 18 tấn bị hỏng là hậu quả trực tiếp tại hiện trường......

theo dantri.com

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
RE: các bác xem tai nạn nữa nè!

Trích đoạn: car22

e đọc tren Dan Tri.com xin gữi cho mấy bác xem
Tai nạn thảm khốc trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ

(Dân trí) - Hồi 2 giờ sáng nay, một vụ tai nạn kinh hoàng đã xảy ra tại ngã ba Pháp Vân, Hà Nội. 3 người chết ngay trong xe, 1 người còn thoi thóp đã được đưa đi cấp cứu, chiếc xe Mitsubishi Jolie 7 chỗ bị xé tan, xe tải ben 18 tấn bị hỏng là hậu quả trực tiếp tại hiện trường......

theo dantri.com

Cái link nè

http://www17.dantri.com.vn/Sukien/2007/1/161418.vip

Tập Lái
26/11/06
10
0
0

Không phải buồn ngủ mà là do tia đất đấy các bác ạh, tia đất này làm cho những người điều khiển phương tiện giao thông bị hoa mắt, chóng mặt...gây tai nạn.:mad:

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

@zero_xp: tia đất là gì ? em không hiểu ?

Em có xem bài viết về tia đất nhưng không biết chính xác nó nằm ngay đoạn nào.
Khoa: Tia đất là là một dạng từ trường có hại cho thần kinh con người và các nhà khoa học phát hiện nó xuất hiện nhiều ở đoạn đường Pháp Vân - Cầu Giẽ. Em cũng chỉ biết vậy thôi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/11/06
10
0
0

Đúng, tia đất ở đoạn đường Pháp Vân - Cầu Giẽ liên tục gây tai nạn, mà toàn những tai nạn thảm khốc. Trước đây em có đọc bài báo viết về những tai nạn ở đoạn đường này, nếu không có chướng ngại vật cũng có thể tự té (xe gắn máy), tông người đi đường hoặc các phương tiện khác (4 bánh). Những người bị tai nạn đã kể lại tại sao họ bị nạn, bài báo đó em vẫn còn lưu nhưng dài quá ko pót được. Còn đoạn đường nào trên Pháp vân - Cầu giẽ thì em không nhớ, phải đọc lại mới biết.

GHT
Tập Lái
13/12/06
40
0
0
Hanoi
Visit Site

Các Bác Search hỏi cụ google từ ''tia đất'' thì ra 1 đống tài liệu nói về loại này.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM

Trích đoạn: ninh

Em có xem bài viết về tia đất nhưng không biết chính xác nó nằm ngay đoạn nào.
Khoa: Tia đất là là một dạng từ trường có hại cho thần kinh con người và các nhà khoa học phát hiện nó xuất hiện nhiều ở đoạn đường Pháp Vân - Cầu Giẽ. Em cũng chỉ biết vậy thôi.

Các vị trí có tia đất trên đường Pháp vân - Cầu giẽ (đã đăng trên báo), tính theo hướng đi từ Nam ra Bắc:

1- Km 203 -> 205, dài 3 km, cách Hà nội 21 km
2- Km 197 -> 199, dài 2 km, cách Hà nội 15 km
3- Km 194 -> 195+500, dài 1.5 km, cách Hà nội 12 km
4- Km 193+500 -> 193, dài 0.5 km, cách Hà nội 11 km
5- Km 190+400 -> 189, dài 1.5 km, cách Ngã 3 Pháp vân 9km

Theo thông tin của báo chí, tai nạn xảy ra tại vị trí bắt đầu có các gờ giảm tốc, tức là cách Ngã 3 Pháp vân chỉ khoảng 1-2 km. Do vậy nguyên nhân không phải do tia đất rùi.

Chắc là do bám đuôi xe tải sát wá, khi xe tải tới các gờ giảm tốc phải thắng (phanh) gấp, em Mit 7 chỗ đang phê tốc độ cao, giật mình không kịp phản ứng. Vậy là ...

Xin chia buồn cùng gia quyến những nạn nhân kém may mắn.

Hạng B1
24/9/05
59
1
6
53
HANOI-VIETNAM

Các bác xem bác LXC tường thuật đây :http://www.otofun.com/showthread.php?t=6398