Hạng D
11/11/10
1.399
92
48
scrlinh nói:
Các bác cho em hỏi chổ nào chuyên trị SCR, xe em rịn nhớt hoài, ngay dưới bơm nhớt, chạy về máy nóng nhễu vài giọt nhớt, khi nguội thì hết, em ở Q6, thanks các bác.
Không có chỗ nào chuyên trị SCR không cả bác ơi, vì chỗ nào sửa xe tay ga cũng đều sửa được SCR cả !
Bệnh của bác mô tả có thể là joint máy bị bể nên khi chạy nóng, áp lực nhớt máy cao nên mới bị xì ra. Bác cứ mang ra tiệm sửa tay ga nào cũng làm được, khác nhau giữa chỗ này và chỗ kia chỉ là giá cả, thợ làm kỹ hay không thôi.

Tập Lái
21/8/11
20
0
0
32
tphcm
em có théc méc này mún xin ý kiến mấy pác : số là nhà em có con nouvo đời 2 , không hiểu sao cứ chảy xăng liên tục, chạy ra ở chỗ ống xăng dư phía dưới BXC đó mấy pác. Em đi làm lại BXC mấy lần vẫn không hết, vào hãng 3S cũng pó tay.Em pó chân lun, định thay 1 cái BXC khác chính hãng.Cái này nhiu mấy pác?Mà có pác nào gạp tình trạng như em chưa ạh?[:O]

Hạng C
3/3/07
929
45
28
Em xin "giơ tay phát biểu":
Hôm nay em xin ý kiến các bác về "tiếng hú của chuông nồi"
Nhiều xe tay ga bị vụ này, vợ 3 em cũng bị trong khi vợ 2 thì không.
Xin các bác cho biết nguyên nhân và cách khắc phục, thay chuông chăng? Với Like thì thay loại chuông nào?
Cảm ơn các bác!

Hạng D
11/11/10
1.399
92
48
Keke, đầu bài hay nè, chắc phải ngóng coi có cao thủ nào giải được bài không, vì chưa bao giờ nghe chuông nồi hú cả.

Tập Lái
19/1/11
11
0
0
vote cho bác bocau. bài này rất hay, e đi epi nay nghĩ lại bài của bác ất đúng. thanks bác bocau nhiều.:):):):)

Hạng F
12/9/10
6.652
41.450
113
48
Bà Tó
yeuxe_xeyeu nói:
em có théc méc này mún xin ý kiến mấy pác : số là nhà em có con nouvo đời 2 , không hiểu sao cứ chảy xăng liên tục, chạy ra ở chỗ ống xăng dư phía dưới BXC đó mấy pác. Em đi làm lại BXC mấy lần vẫn không hết, vào hãng 3S cũng pó tay.Em pó chân lun, định thay 1 cái BXC khác chính hãng.Cái này nhiu mấy pác?Mà có pác nào gạp tình trạng như em chưa ạh?[:O]
nếu đúng là chỗ "ống xăng dư" thì chỗ đầu ống có con vít xả xăng ?
Bác đem xe đến tiệm Bảo Biển , trên đường Đinh Tiên Hoàng ( cạnh trường VÕ Thị Sáu ) Q Bình Thạnh , chỉ khoảng vài chục k thôi bác . Kiểm tra + xúc bình xăng luôn .

Hihihi......sao chưa gì mà bị banned rùi .

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/9/10
6.652
41.450
113
48
Bà Tó
anpham1932 nói:
Em xin "giơ tay phát biểu":
Hôm nay em xin ý kiến các bác về "tiếng hú của chuông nồi"
Nhiều xe tay ga bị vụ này, vợ 3 em cũng bị trong khi vợ 2 thì không.
Xin các bác cho biết nguyên nhân và cách khắc phục, thay chuông chăng? Với Like thì thay loại chuông nào?
Cảm ơn các bác!
Tiếng "hú" là sao An ?
Lên ga , bỏ ga , tiếng trầm bổng theo ?
Chắc không phải đâu .

Bác Triệu nói đúng đó . Nếu chuông nồi thì có tiếng "xào xạc....lá thu" thôi . Mà cũng không phải tại cái chuông đâu .
Mấy cái phe gài , cái cốt 3 càng lỏng lưng , nhất là cái bạc đạn trong cái puly....nó phát ra tiếng đó .
Còn nếu "hú" thì để ý có như mấy chiếc Nouvo đời trước ? Thay nhông lap .

P/S : phán theo kinh nghiệm lái xe thôi . Bác Triệu khỏe ?

À quên ! coi chừng mỡ bò cả lớp , đóng kẹt trong cái puly . Không xài mỡ bò thường nha .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/8/10
90
58
18
47
Tp.HCM
tui đi con sh 150 trên 3 vạn rồi. dạo này có tình trạng lên ga nghe được tiếng hú máy khaác thường, lúc có lúc không. xin hỏi các bác hiện tượng này là bị gì vậy? khắc phục nó ra sao. Bác nào rành chỉ dùm. xin cám ơn các Bác

Hạng D
11/11/10
1.399
92
48
htductuan nói:
tui đi con sh 150 trên 3 vạn rồi. dạo này có tình trạng lên ga nghe được tiếng hú máy khaác thường, lúc có lúc không. xin hỏi các bác hiện tượng này là bị gì vậy? khắc phục nó ra sao. Bác nào rành chỉ dùm. xin cám ơn các Bác
Tiếng hú trên xe tay ga thường chỉ phát ra khi nhông láp bị mòn. Bác mang qua anh Hồng 284 Nơ Trang Long kiểm tra lại đi.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
xe em Airblade không hiểu sao cứ để 2 3 ngày không chạy là không thể nào nổ máy được, lần trước khoảng cách đây vài tháng xe đề không lên em đem ra tiệm thay bình acquy mới thì được vài tuần đầu k sao, sau đó thì cũng rất khó đề máy, phải đạp mới nổ được, cho tới hôm qua thì đạp cũng k nổ máy. em muốn hỏi các bác có cách nào khắc phục vấn đề bình yếu không vì nhà em có 1 xe attila cũ rất ít khi đi có khi 2 3 tháng mới đi 1 lần vậy mà nổ cái là máy chạy trong khi AB thì 2 3 ngày là hết bình hĩ