Hạng B1
29/7/17
97
94
28
34
Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức
Bữa chiếc City ở trong nhà bình yếu không đề nổ được, chạy ra ngoài mua cái bình khác về tự thay (vì nghĩ chắc nó cũng như xe máy thôi), thay xong đề nổ ngon lành, có điều mấy cái set up wifi, radio channel phải làm lại hết

• Like
Reactions: nghiaallo
Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Mình thấy thợ câu bình phụ trước khi tháo bình trong xe ra, mục đích là để điện nuôi ECU, v.v đó Bác

Giời , vậy mà mấy thằng ở xứ giẫy chết làm sai quy trình.
Hể thay bình mới, chúng nó cứ " nhẫn tâm " tháo cọc âm trước rồi dùng kỷ xảo tháo cọc dương. Xong chúng nhổ bình củ ra không thương tiếc và từ từ dằn cái bình mới toanh vào và cứ thế nó dùng hết sức mà vặn vẹo xiết chặc mấy cái cọc bình. Trông mà tội nghiệp cho mấy con ... ốc. Thấy mà rợn cả tóc gáy. :p

Tập Lái
27/4/18
21
8
3
39
Tắt máy, unlock 4 cánh cửa, để chìa khóa xe ở vị trí off và tiến hành thay thế bình ắc quy. Bác nào ko unlock cửa khi gắn vô alarm nó kêu và đề máy ko dc phải reset system lại mắc công, với lại ko phải ai cũng biết điều này.

Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Là câu điện từ bình ắc quy phụ vô xe trước khi tháo bình ắc quy chính ra khỏi xe đó Bác, đảm luôn duy trì nguồn điện nuôi các thiết bị điện tử đó Bác, sau khi lắp bình ắc quy mới vào xe thì tháo bình phụ ra. Bình ắc quy phụ nhỏ như bình lắp trên xe máy vậy.

ko biết dùng bình xe máy,làm bình phụ được ko nhỉ?

Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Em nghĩ... Thợ thuốc thôi. ECU tắt máy đâu cần phải nuôi nữa. Còn nếu bác sợ thì mua cọng dây câu bình nối từ cọc điện ra bình mới rồi mới tháo bình cũ. Bác cẩn thận kẻo chập điện nhé. Nói chung e chả tin mấy, bữa e thấy thợ thay bình cho vios cũng tắt máy tháo cọc rồi thay bình bình thường có sao đâu hic.

dùng bình mới,nuôi,sợ quá tải ko,vì bình cũ,vẫn còn điện(chỉ,thi thoảng,ko đề được thôi).Làm cách nào,để ko chạm chập bác.Bác nói chập điện,em lo quá!!!!

Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Tắt máy, unlock 4 cánh cửa, để chìa khóa xe ở vị trí off và tiến hành thay thế bình ắc quy. Bác nào ko unlock cửa khi gắn vô alarm nó kêu và đề máy ko dc phải reset system lại mắc công, với lại ko phải ai cũng biết điều này.

đúng là thay bình ắc quy,đúng cách,ko phải đơn giản.Mong anh em chia sẻ,để giúp đỡ nhiều anh em,muốn tự thay.Không phải mất công,mất việc,lợn lành,thành lợn què.vì nghĩ đơn giản
để chìa khóa ở vị chí off,là rút ra khỏi ổ đúng ko bác(Xe mình,vios 2017)

Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
w
Bữa chiếc City ở trong nhà bình yếu không đề nổ được, chạy ra ngoài mua cái bình khác về tự thay (vì nghĩ chắc nó cũng như xe máy thôi), thay xong đề nổ ngon lành, có điều mấy cái set up wifi, radio channel phải làm lại hết

Kinh nghiệm quý báu đây.Hôm bình yếu,vì để quên ko tắt chìa khóa,định tháo ra,để nạp(Cũng nghĩ như bác)
.Nhưng vì có việc gấp,cho nên may mắn đã nhờ ông bạn gần nhà câu bình hộ.Mong các bác chia sẻ thêm,để các anh em,còn biết mà tránh
Phải ra hãng cài lại radio,wifi....à bác,bao nhiều tiền.Nhiều anh em ở xa hãng,như mình,thì mất vài củ,tiền đi lại

Hạng B1
29/7/17
97
94
28
34
Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức
w

Kinh nghiệm quý báu đây.Hôm bình yếu,vì để quên ko tắt chìa khóa,định tháo ra,để nạp(Cũng nghĩ như bác)
.Nhưng vì có việc gấp,cho nên may mắn đã nhờ ông bạn gần nhà câu bình hộ.Mong các bác chia sẻ thêm,để các anh em,còn biết mà tránh
Phải ra hãng cài lại radio,wifi....à bác,bao nhiều tiền.Nhiều anh em ở xa hãng,như mình,thì mất vài củ,tiền đi lại
đâu có cần thiết ra hãng bác ơi, nó mất mấy cái đài mình lưu trong bộ nhớ với tự kết nối blutooth wifi thôi, giờ mất 5' ngồi set up lại thôi mà.

• Like
Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
đâu có cần thiết ra hãng bác ơi, nó mất mấy cái đài mình lưu trong bộ nhớ với tự kết nối blutooth wifi thôi, giờ mất 5' ngồi set up lại thôi mà.

toàn cái mình tự cài thôi à?em cứ nghĩ code,của hãng,cài lúc sản xuất xe,chỉ hãng mới biết
bác có thể tư vấn thêm,về cách tự thay ắc quy,ko bị lỗi ko ạ?

Hạng B1
14/2/18
86
51
18
40
toàn cái mình tự cài thôi à?em cứ nghĩ code,của hãng,cài lúc sản xuất xe,chỉ hãng mới biết
bác có thể tư vấn thêm,về cách tự thay ắc quy,ko bị lỗi ko ạ?
Theo như em nghĩ lỡ như mất hẳn điện thì xe sẽ reset lại ecu như lúc xuất xưởng, chả mất mát gì đâu bác ơi, cứ mạnh dạng tắt máy tháo bình ra thôi, còn mấy cái phải set lại thì y như lúc mình mới mua xe thôi chẳng mất thời gian là mấy! Cứ tắt máy tháo cọc mát rồi tháo cọc dương. Sau đó gắn bình mới vô thôi. Em ngắm garage làm mấy chiếc rồi có chết ecu đâu.

• Like