Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
À ý bác hỏi đệm cao su hả. Cái đó bác tự đi vô ở đầu kích để tránh trầy xướt , vì trầy xướt sẽ gây gỉ sét k tốt sau này thôi. Bác lấy ruột xe đệm cũng ok
Cái miếng cao su, nó có sẵn ở đầu kích hay ở gầm xe, chỗ hình chữ thập,để kích xe vậy bác?lấy săm xe hay lốp xe làm miếng đệm cao su?Bác cho em xin, ảnh miếng cao su, để em cắt, cho chuẩn. Em cám ơn nhiều

Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Vios xe cỏ có gi đâu mà mất, thay accquy như thay xe máy thôi có gì mà bác cứ trầm trọng hoá vấn đề
Mình cũng nghĩ vậy? Nhưng nghe anh em nói bị lỗi ga găngti....cho nên, hỏi lại cho chắc. Mình lái mới và ở xa hãng, gara, cho nên đi lại sửa chữa rất mất công, mất việc

Hạng B1
14/2/18
86
51
18
40
Cái miếng cao su, nó có sẵn ở đầu kích hay ở gầm xe, chỗ hình chữ thập,để kích xe vậy bác?lấy săm xe hay lốp xe làm miếng đệm cao su?Bác cho em xin, ảnh miếng cao su, để em cắt, cho chuẩn. Em cám ơn nhiều
Đâu bác phải cắt lốp xe rồi đệm vô thôi chứ dưới gầm xe là khung sắt mà. Ra tiệm vá xe honda mua cái mà ngta vứt về cắt ra đệm vô thôi bác(nếu bác kỹ) còn k thì cũng k cần, lâu lâu làm chắc chả sao

• Like
Reactions: nghiaallo
Tập Lái
3/1/17
25
27
13
39
Hôm bữa xe mình hết bình cũng tự mở ra rồi đi nạp điện, về gắn vào bình thường mà có sao đâu

• Like
Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Các bác cho em hỏi luôn, nếu sạc ắc quy, mà ko cần tháo bình ra, như xe máy, có được ko vậy?
Em muốn mua bộ nạp điện cho ắc quy ôtô, mong các bác tư vấn loại nào tốt?
Chỗ em xa gara, cho nên mua về, để sạc cho anh em hội lái xe dịch vụ cùng, cho tiện

Hạng B1
14/2/18
86
51
18
40
Các bác cho em hỏi luôn, nếu sạc ắc quy, mà ko cần tháo bình ra, như xe máy, có được ko vậy?
Em muốn mua bộ nạp điện cho ắc quy ôtô, mong các bác tư vấn loại nào tốt?
Chỗ em xa gara, cho nên mua về, để sạc cho anh em hội lái xe dịch vụ cùng, cho tiện
Em thấy hình như là được. Bác hỏi xem trên bác có đại lý Bosch k, nếu có thì bảo họ bán có con C3 của Bosch, hàng chính hãng made in China bảo hành 12 tháng, con này sạc ok vì khách e mua rất nhiều. Bên e chỉ bán sỉ thôi.
Các bước tự thay ắc quy,không bị lỗi

• Like
Hạng B1
14/2/18
86
51
18
40
Ý. Em thấy bác định mua về để sạc cho cả hội hả. Ặc cả hội thì mua con C7 nha. Con C3 này sạc k nhanh bằng con C7, C7 sạc nhanh hơn và sạc luôn bình 24V nữa. Nếu sạc cả hội e khuyên bác chơi con C7, giá lẻ đề xuất 3tr :D. Thôi mua 2 con C3 thấy hợp lý hơn haha.
Các bước tự thay ắc quy,không bị lỗi