Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Theo như em nghĩ lỡ như mất hẳn điện thì xe sẽ reset lại ecu như lúc xuất xưởng, chả mất mát gì đâu bác ơi, cứ mạnh dạng tắt máy tháo bình ra thôi, còn mấy cái phải set lại thì y như lúc mình mới mua xe thôi chẳng mất thời gian là mấy! Cứ tắt máy tháo cọc mát rồi tháo cọc dương. Sau đó gắn bình mới vô thôi. Em ngắm garage làm mấy chiếc rồi có chết ecu đâu.
Cám ơn bác? Xe mình Toyota vios bản G 2017?Nghe anh em nói thay bình,mất ga găng ti.Cho nên hơi lo

Hạng B1
14/2/18
86
51
18
40
Cám ơn bác? Xe mình Toyota vios bản G 2017?Nghe anh em nói thay bình,mất ga găng ti.Cho nên hơi lo
Tốt nhất bác xem lại cuốn hướng dẫn theo xe, thế nào nó cũng có chỗ hướng dẫn thay bình và cảnh báo.

• Like
Reactions: nghiaallo
Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Tốt nhất bác xem lại cuốn hướng dẫn theo xe, thế nào nó cũng có chỗ hướng dẫn thay bình và cảnh báo.
Vậy à bác?Cuốn sách có hướng dẫn, cho mình tự thay thì tốt quá.Cám ơn bác

Hạng B1
14/2/18
86
51
18
40
cám ơn bác quá nhiều.Có hướng dẫn mà ko biết.Bác cho hỏi luôn.Khi nâng,gầm xe,có đệm cao su là thế nào?Xe em,vios 2017,kích gầm,ko thấy có miếng cao su
Có khi nó rớt ra rồi bác ạ. Bác chỉ cần lấy đèn pin chui xuống soi là thấy vị trí thôi. Thường nó là nơi chịu lực khi nâng gầm nên kết cấu nó rất vững chắc(thường là chỗ đó có 2 thanh sắt vuông góc chữ thập để chịu lực) . Bác nên đọc kỹ phần hướng dẫn bảo dưỡng nó sẽ khoan tròn phần đó trong sách luôn.

• Like
Hạng B1
14/2/18
86
51
18
40
Có khi nó rớt ra rồi bác ạ. Bác chỉ cần lấy đèn pin chui xuống soi là thấy vị trí thôi. Thường nó là nơi chịu lực khi nâng gầm nên kết cấu nó rất vững chắc(thường là chỗ đó có 2 thanh sắt vuông góc chữ thập để chịu lực) . Bác nên đọc kỹ phần hướng dẫn bảo dưỡng nó sẽ khoan tròn phần đó trong sách luôn.
À ý bác hỏi đệm cao su hả. Cái đó bác tự đi vô ở đầu kích để tránh trầy xướt , vì trầy xướt sẽ gây gỉ sét k tốt sau này thôi. Bác lấy ruột xe đệm cũng ok

• Like
Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39
Tại sao cất giữ xe lại ko kéo phanh tay thế bác

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
837
24.566
93
Vios xe cỏ có gi đâu mà mất, thay accquy như thay xe máy thôi có gì mà bác cứ trầm trọng hoá vấn đề

• Like
Hạng B1
14/2/18
86
51
18
40
Tại sao cất giữ xe lại ko kéo phanh tay thế bác
Mình đọc cơ cấu phanh tay thì nó nói
Nguyên lý hoạt động cơ khí đơn thuần nên rất dễ bị kẹt cứng nguyên nhân là khô dầu. Mình nghĩ hãng kêu chuyển sang P là để hạn chế tình trạng khô dầu làm bó luôn phanh sau 1 thời gian dài k sử dụng xe đó bác. Vì lỡ dùng lại thì mình chạy xe được luôn chứ nếu nó khô dầu kẹt luôn cái phanh tay thì chỉ nhìn xe rồi ngó nó thôi chứ k chạy đc.

• Like