Tập Lái
12/10/14
27
2
3
58
Nhờ tư vấn lắp thêm cổng kết nối iPhone, iPad cho captiva 2007 cd theo xe

Tập Lái
12/10/14
27
2
3
58
Captiva 2007 lt dang xài cd theo xe, muonlap dvd kết nối iPhone, iPad, mirolink dung loại nào phù hop bạn?

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Đầu phát zin của xe bác ko thể xem file video qua cổng usb được. Nếu qua ngõ aux thì bác mua các cọng dây chuyển đổi ra AV ( loại để cắm lên TV cho các thiết bị portable bác đang xài) để đưa tín hiệu hình và tiếng vào đầu zin của xe.

Dạ, vậy là t/k photobucket em hết hạn và chưa đóng tiền rồi.
Bác đang xài xe gì và thiết bị smartphone gì?
Thanks bác HP Stereo đã tư vấn, bác giúp em thêm tấm hình cọng cable nối với Iphone và chỗ mua, và nếu có thể chỉ em cách gắn với. Con DVD của em nay "mát" cái vụ dĩa luôn rồi, bỏ dĩa vào là lại "ói" ra... Mấy bữa nay em toàn phải nghe...radio ko ah.
Cám ơn bác trước

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Thanks bác HP Stereo đã tư vấn, bác giúp em thêm tấm hình cọng cable nối với Iphone và chỗ mua, và nếu có thể chỉ em cách gắn với. Con DVD của em nay "mát" cái vụ dĩa luôn rồi, bỏ dĩa vào là lại "ói" ra... Mấy bữa nay em toàn phải nghe...radio ko ah.
Cám ơn bác trước
Nếu Head Unit có hỗ trợ aux thì bác có thể sử dụng bộ kit airplay để phát nhạc không dây từ iphone/ipod. Chi tiết tham khảo www.airplaycar.com
Bộ airplay này nó kết nối âm thanh với Head Unit qua ngõ AUX, rồi phát wifi trên ô tô, iphone của bác sẽ phát nhạc chất lượng cao qua wifi vào dàn âm thanh. Bác không phải kết nối cáp, điện thoại rãnh tay và nghe nhạc không dây chất lượng cao.

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Nếu Head Unit có hỗ trợ aux thì bác có thể sử dụng bộ kit airplay để phát nhạc không dây từ iphone/ipod. Chi tiết tham khảo www.airplaycar.com
Bộ airplay này nó kết nối âm thanh với Head Unit qua ngõ AUX, rồi phát wifi trên ô tô, iphone của bác sẽ phát nhạc chất lượng cao qua wifi vào dàn âm thanh. Bác không phải kết nối cáp, điện thoại rãnh tay và nghe nhạc không dây chất lượng cao.
Thanks bác mashow đã chia sẻ, nhưng trên xe em (Grandis 2005, đầu Kenwood DDX 7037) không thấy cổng cắm USB lẫn AUX như hình bác đưa. Em chưa tham khảo cấu hình của dòng DVD này, nhưng nếu có thì có thể nó ở phía sau, như vậy phải có dây dẫn 2 nguồn đó ra ngoài ?

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Thanks bác mashow đã chia sẻ, nhưng trên xe em (Grandis 2005, đầu Kenwood DDX 7037) không thấy cổng cắm USB lẫn AUX như hình bác đưa. Em chưa tham khảo cấu hình của dòng DVD này, nhưng nếu có thì có thể nó ở phía sau, như vậy phải có dây dẫn 2 nguồn đó ra ngoài ?
Bác tham khảo ở đây để tự làm, hoặc ghé khu an dương vương nó kéo ra cho trong vòng 5 nốt nhạc
http://www.otosaigon.com/threads/cach-thao-dvd-ra-khoi-xe-grandis.1650500/#post-1650707
Mà cái ddx7037 này nó không gọi là aux mà là av khi chọn source phát thì phải

Hạng B2
17/7/04
135
0
16
Hà Nội
Chào bác Phú. Xe em RX330 hệ thống âm thanh nguyên bản Mark Levinson. Em tìm không thấy có cổng AUX. Em muốn nhơ bác tư vấn giải pháp tốt nhất để nghe được nhạc từ nguồn phát ngoài như Ipod, personal player. Cảm ơn bác nhiều!

Tập Lái
25/8/14
17
5
3
38
Chào Bác HP, xe em fortuner V 2009, đang đi đầu 6 dĩa Zin theo xe, Bác tư vấn cho em cách kết nối Iphone 5 vào sao nghe nhạc cho hay xíu, em kết nối cổng Aux nghe lởm quá, mong Bác giúp, thank Bác nhìu

Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Em hỏi ké bác HP tí (ngoài luồng ipod/iphone), em có chiếc Suzuki Ertiga, CD zin theo xe không có cổng AUX, mà có cổng USB. Em muốn kết nối để nghe nhạc từ chiếc Samsung Note 1 (Android) thì làm thế nào ạ? Tks bác trước.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Chào bác Phú. Xe em RX330 hệ thống âm thanh nguyên bản Mark Levinson. Em tìm không thấy có cổng AUX. Em muốn nhơ bác tư vấn giải pháp tốt nhất để nghe được nhạc từ nguồn phát ngoài như Ipod, personal player. Cảm ơn bác nhiều!
Giải pháp tốt nhất là xài video interface, tuy nhiên giá thành rất cao ( trên 7tr), vì vậy chỉ còn cách móc cổng AUX cho nó.

Chào Bác HP, xe em fortuner V 2009, đang đi đầu 6 dĩa Zin theo xe, Bác tư vấn cho em cách kết nối Iphone 5 vào sao nghe nhạc cho hay xíu, em kết nối cổng Aux nghe lởm quá, mong Bác giúp, thank Bác nhìu
Cổng AUX nghe ok bình thường nếu bác lấy tín hiệu từ ngõ xạc ( ko phải ngõ headphone) đó bác.

Em hỏi ké bác HP tí (ngoài luồng ipod/iphone), em có chiếc Suzuki Ertiga, CD zin theo xe không có cổng AUX, mà có cổng USB. Em muốn kết nối để nghe nhạc từ chiếc Samsung Note 1 (Android) thì làm thế nào ạ? Tks bác trước.
Vậy bác thử cắm đt samsung qua ngõ USB chưa? Bác thử cách này và dùng Samsung như ổ usb chứa nhạc lưu động.
Còn cách khác là lấy tín hiệu tự ngõ xạc của samsung và đưa vào ngõ aux.