Hạng B2
30/9/05
414
106
43
@HP Stereo: Vậy bác thử cắm đt samsung qua ngõ USB chưa? Bác thử cách này và dùng Samsung như ổ usb chứa nhạc lưu động.
Còn cách khác là lấy tín hiệu tự ngõ xạc của samsung và đưa vào ngõ aux

Em đã cắm thử (dùng dây xạc thông thường) nó báo Error. Em nghĩ dây này chỉ dùng kết nối giữa Samsung và máy tính để copy dữ liệu.Còn dùng Samsung như ổ usb chứa nhạc lưu động liệu có phải dùng dây loại khác không bác?
CD zin không có ngõ vào aux nên làm sao lấy tín hiệu tự ngõ xạc của samsung và đưa vào ngõ aux hả bác?

Tập Lái
25/8/14
17
5
3
38
Giải pháp tốt nhất là xài video interface, tuy nhiên giá thành rất cao ( trên 7tr), vì vậy chỉ còn cách móc cổng AUX cho nó.

Cổng AUX nghe ok bình thường nếu bác lấy tín hiệu từ ngõ xạc ( ko phải ngõ headphone) đó bác.

Vậy bác thử cắm đt samsung qua ngõ USB chưa? Bác thử cách này và dùng Samsung như ổ usb chứa nhạc lưu động.
Còn cách khác là lấy tín hiệu tự ngõ xạc của samsung và đưa vào ngõ aux.
Thanks Bác HP, cộng dây mua ở đâu, Bác có thể chỉ giúp em dc hok? Và mua loại nào tốt nữa nha Bác, em hơi gà mong Bác thông cảm

Tập Lái
25/8/14
17
5
3
38
@HP Stereo: Vậy bác thử cắm đt samsung qua ngõ USB chưa? Bác thử cách này và dùng Samsung như ổ usb chứa nhạc lưu động.
Còn cách khác là lấy tín hiệu tự ngõ xạc của samsung và đưa vào ngõ aux

Em đã cắm thử (dùng dây xạc thông thường) nó báo Error. Em nghĩ dây này chỉ dùng kết nối giữa Samsung và máy tính để copy dữ liệu.Còn dùng Samsung như ổ usb chứa nhạc lưu động liệu có phải dùng dây loại khác không bác?
CD zin không có ngõ vào aux nên làm sao lấy tín hiệu tự ngõ xạc của samsung và đưa vào ngõ aux hả bác?
Bác gõ chữ Cáp USB samsung jack 3.5, có cửa hàng ngoài Hà Nội bán đó Bác 250k, mình thì đang tìm cho Iphone 5s, mà ở HCM hok có cửa hàng bán, chán thật

Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Cám ơn bác Avatar, em cũng ở HCM. Em sẽ tìm địa chỉ ở Hà Nội rồi Tết ra mua vậy.

• Like
Reactions: Avatar68
Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Hôm qua em tra Google có cái ảnh cap usb-jack 3.5 (ko phan biet Samsung hay Iphone) chay ra chợ Nhat tao mua duoc (25000). Ve thử ko duoc bac Avatar a.

Hạng B2
18/12/14
182
66
28
TP HCM
Giải pháp tốt nhất là xài video interface, tuy nhiên giá thành rất cao ( trên 7tr), vì vậy chỉ còn cách móc cổng AUX cho nó.

Cổng AUX nghe ok bình thường nếu bác lấy tín hiệu từ ngõ xạc ( ko phải ngõ headphone) đó bác.

Vậy bác thử cắm đt samsung qua ngõ USB chưa? Bác thử cách này và dùng Samsung như ổ usb chứa nhạc lưu động.
Còn cách khác là lấy tín hiệu tự ngõ xạc của samsung và đưa vào ngõ aux.
Chào bác Phú, bác cho hỏi xe em chỉ có cổng aux em muốn chuyển thành cổng usb thì làm thế nào a

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Chào bác Phú, bác cho hỏi xe em chỉ có cổng aux em muốn chuyển thành cổng usb thì làm thế nào a
AUX là cổng để nối tín hiệu âm thanh từ nguồn analog ngoài như máy nghe nhạc, iphone, ipod. Thường AUX là jack 3.5mm hoặc RCA (bông sen). Không thể chuyển AUX thành USB được bác ơi!

• Like
Reactions: thaiannguyen
Hạng B2
30/9/05
414
106
43
Các bác cho hỏi cái sợi cáp một đầu USB một đầu jack 3.5 thì để làm gì nhỉ? Em cứ hy vọng để kết nối Samsung vào CD zin theo xe (đầu 3.5 cắm vào headphone Samsung, đầu USB cắm vào ổ USB trên xe) mà không được.

Hạng B2
18/12/14
182
66
28
TP HCM
AUX là cổng để nối tín hiệu âm thanh từ nguồn analog ngoài như máy nghe nhạc, iphone, ipod. Thường AUX là jack 3.5mm hoặc RCA (bông sen). Không thể chuyển AUX thành USB được bác ơi!
Oh vậy hả bác, thanks bác nhé. Chắc em phải lên cái dvd luôn quá

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Các bác cho hỏi cái sợi cáp một đầu USB một đầu jack 3.5 thì để làm gì nhỉ? Em cứ hy vọng để kết nối Samsung vào CD zin theo xe (đầu 3.5 cắm vào headphone Samsung, đầu USB cắm vào ổ USB trên xe) mà không được.
Nếu chỉ đơn giản muốn nghe nhạc từ cái samsung vào dàn xe hơi thì bác chỉ cần sợi dây âm thanh 3.5 nối từ ngõ âm thanh out (ngõ headphone) trên điện thoại vào aux trên Head unit là xong. (em mượn hình trên mạng để Bác tham khảo)

670px-Plug-Your-iPod-Into-Your-Car-Stereo-With-an-Auxiliary-Cable-Step-3.jpg

Còn nếu muốn sạc thì xài cái loại USB charger cắm vào cổng mồi thuốc rồi nối cáp USB sạc là OK liền.