Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Tụi Anh nó làm sấp mặt mới kiếm dc 1,5 tỷ lợi nhuận từ 1 chiếc RR.
VN mình ngồi không nhập 1 chiếc bằng tụi nó ráp 22 chiếc
Vậy mà mấy ông cứ bảo mua oto nhiều thì đường đâu mà chạy
xin hỏi ngược lại là VN nhập 1tr oto, mấy ông thu thuế hết 400k chiếc
cho chi phí làm đường 1 cây số hết 50 chiếc, thì ít ra trong 20 năm qua chúng ta phải có tới 8000km đường mới ngon lành.
Đấy là chúng tôi chưa tính đến các con đường BOT, BT nhé
Nó làm ra 1 chiếc kiếm được 1,5 tỷ là 1,5 tỷ quy ra USD. Còn chính phủ mình kiếm gấp chục lần nó thì cũng vẫn là VND. Tự tai bóp dái thôi, k khôn hơn thằng tư bản được đâu

Tập Lái
3/4/12
14
8
3
Nó làm ra 1 chiếc kiếm được 1,5 tỷ là 1,5 tỷ quy ra USD. Còn chính phủ mình kiếm gấp chục lần nó thì cũng vẫn là VND. Tự tai bóp dái thôi, k khôn hơn thằng tư bản được đâu
Bác ơi ko thằng nào chính phủ nó thủ VND nhiều cả , nó đổi USD hay Euro hết rồi bác à , nó mua nhà nước ngoài ko lẽ nó trả bằng VND sao bác :)

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Bác ơi ko thằng nào chính phủ nó thủ VND nhiều cả , nó đổi USD hay Euro hết rồi bác à , nó mua nhà nước ngoài ko lẽ nó trả bằng VND sao bác :)
Lấy đâu ra Usd mà đổi nếu kinh tế k phát triển được? nó bóp cổ dân mình lấy VND, dân chết thì nó cũng chết, đấy gọi là tham nhưng ngu tự tay bóp dái.

15/12/14
1.955
1.998
113
tphcm
Tụi Anh nó làm sấp mặt mới kiếm dc 1,5 tỷ lợi nhuận từ 1 chiếc RR.
VN mình ngồi không nhập 1 chiếc bằng tụi nó ráp 22 chiếc
Vậy mà mấy ông cứ bảo mua oto nhiều thì đường đâu mà chạy
xin hỏi ngược lại là VN nhập 1tr oto, mấy ông thu thuế hết 400k chiếc
cho chi phí làm đường 1 cây số hết 50 chiếc, thì ít ra trong 20 năm qua chúng ta phải có tới 8000km đường mới ngon lành.
Đấy là chúng tôi chưa tính đến các con đường BOT, BT nhé
Em mà dc định cư ở Anh là em sắm RR cho tụi Anh nó lác mắt.