Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Tôi cũng kết em Albea, cảm tình hơn Siena rất nhiều. Tuy nhiên, hôm nọ lên ngồi thử một chiếc 1.6, các phím bấm như phím xi nhan đi thẳng chẳng hạn, rất cứng và khó bấm như kiểu đồ chơi trẻ em ấy. Có cảm giác, các phím bấm trong xe Albea không tinh xảo như Lac, Lancer ! Các bác có ý kiến gì khác không?

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com
RE: Các phím bấm của xe Albea

Điều đầu tiên bác giải thích hộ em với,đèn xi nhan đi thẳng là gì ạ ? Trên xe Siena của em ...... tìm hoài chẳng thấy đèn báo......đi thẳng đâu cả.:mad: Còn các phím bấm khác,rất nhẹ nhàng,chi riêng phím đèn cảnh báo,tránh lạm dụng,nó dùng phím to,vì to nên phải nặng hơn một chút là đúng thôi !

Hạng B1
12/2/04
90
1
0

Chắc ý bác kienvang nói công tắc cảnh báo khi bấm nháy cả xinh nhan 2 bên ( ta hay bấm khi chạy thẳng không rẽ). Tôi cũng công nhận FIAT làm công tắc này thô và bấm nặng. Trường phái Mafia mà : không đi thẳng bao giờ nên không khuyến khích dùng nút đó!

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam

Công tắc nháy xi nhan cả 2 bên là ĐÈN BÁO NGUY HIỂM,

Dùng trong trường hợp xe hỏng... khẩn cấp, đỗ bên đường thì dùng đèn báo này bác ạ

Người mình toàn NẠM dụng cho là đèn đi thằng. [8D][8D]

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: bangmh125

Chắc ý bác kienvang nói công tắc cảnh báo khi bấm nháy cả xinh nhan 2 bên ( ta hay bấm khi chạy thẳng không rẽ). Tôi cũng công nhận FIAT làm công tắc này thô và bấm nặng. Trường phái Mafia mà : không đi thẳng bao giờ nên không khuyến khích dùng nút đó!
em thấy không riêng gì Fiat, các xe khác công tắc đèn cảnh báo cũnh thường to khoẻ hơn các công tắc khác, theo em cũng đúng thôi vì khi gặp sự cố thì thường chúng ta hay mất bình tĩnh nếu không làm to, rõ thì có lẽ phải loay hoay mới tìm được , mà đã là khẩn thì phải NHANH........ bác ạ!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Đèn đi thẳng, lạ nhỉ? nghe bác H.Nguyen gỉai thích tui mới hiểu ra đó[8D]