Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
Có rất nhiều tạp chí ô tô đăng các bài viết nhận xét (cảm nhận) về một loại ô tô mới khi hãng mới tung ra thị trường nhưng theo cảm nhận của tôi thì người viết bài dường như hơi "thiên vị" khi đưa ra các nhận xét "quá ưu ái" dành cho loại xe đó. Bất chấp một thực tế là có nhiều người rất am hiểu về xe và họ thấy những nhận xét đó khá vô lý. Rất nhiều bạn bè tôi khi đọc những tạp chí đó xong thì đều có chung một nhận xét là người viết bài "hơi quá" trong nhận xét hoặc không phải là người có kinh nghiệm sử dụng xe ô tô.

Còn bạn? bạn có nghĩ như vậy không? Làm thế nào để các tạp chí ô tô uy tín trong nước có những bài viết chất lượng để qua đó người đọc có thể rút ra những kinh nghiệm quý báu khi lựa chọn cho mình một "xế yêu"?

Thanks!

Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
1. Khó mà có được khách quan lắm: "Nén bạc đâm toạc tờ giấy"!
2. Mặt khác, còn do trình độ / nhận thức ... chủ quan của người viết bài nữa (cứ cho là khách quan trong chủ quan!).
3. Lại còn do nhận thức của người đọc nữa chứ (tạm gọi chủ quan trong khách quan...!).

Tóm lại, tỷ lệ KHÁCH QUAN hoàn toàn thì hiếm lắm.

:)

Hạng F
5/3/05
8.718
72.134
113
đây
khách quan đến mức có thể và trong đk cho phép, nếu cần, chỉ nêu những cái vô thưởng vô phạt hoặc chê như "sang số êm quá mất cảm giác".

tạp chí otoxemay chả phải danh tiếng gì, coi bài viết Ỉn AT mới nhất thì bác tự hiểu, xem xong mà quên coi cái tựa, em tưởng họ tả Camry... tuyệt nhiên không có 1 tí ti nhược điểm, nếu như thật sự là khách quan thì chỉ có thể nói tác giả trình chưa tới để gọi là test + cảm nhận, cảm nhận mà không hề có một chữ "tuy nhiên" trong đó.

Tập Lái
21/10/06
14
0
1
Tạp chí nước ngoài có thể KQ hơn so với otoxemay,tuy nhiên nước ngoài thì cũng chỉ chính xác khoảng 40% thui Bác!

Hạng B1
26/11/08
54
113
18
Mèng đéc ơi, có bao nhiêu người đi test xe biết gọi là lái xe cho ra hồn? Có bao nhiêu người hiểu biết sâu về cơ khí? Có bao nhiêu người dám từ chối phong bao hậu hĩnh của các hãng xe độc quyền tại Việt Nam? Có bao nhiêu tờ báo cứ tự xưng danh là số 1, là duy nhất... nhưng chỉ nhăm nhăm sai PV đi xin quảng cáo?

Tui hết tin vô báo giấy viết về xe rồi, may ra còn được 1,2 tờ báo mạng gọi là! :(

Hạng D
27/12/07
1.415
1
0
35
Rừng rú Gia Lai!
em cũng hay mua báo oto về đọc chơi, nhưng chả bao h đọc các bài test xe trong nước cả! xe nào cũng perfect!chán

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Mấy tạp chí ô tô trong nước đọc nghe sặc mùi quảng cáo bác ui, không tin được đâu

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
Chửi dã man thế này thì chết em.
Báo cáo các bác, đúng hết, em chủ quan, em viết thay quảng báo v.v...

Nhưng ai bảo các bác tin vào cảm nhận của em làm gì nhỉ, các bác phải biết gạn đục khơi trong, thông tin là nó có 5 số, 1 xuống 234 lên chẳng hạn, còn cái kiểu vào số êm quá mất sướng là phải thêm vào cho đủ chữ kín trang, ai bảo các bác đọc rồi lại bình, rõ dơ thật :D

Hạng C
19/7/05
593
4
0
~3cspan~3e~5bquote~3dPhiLong~5d~3cbr~3e ~3cbr~3e Có rất nhiều tạp chí ô tô đăng các bài viết nhận xét ~28cảm nhận~29 về một loại ô tô mới khi hãng mới tung ra thị trường nhưng theo cảm nhận của tôi thì người viết bài dường như hơi ~22thiên vị~22 khi đưa ra các nhận xét ~22quá ưu ái~22 dành cho loại xe đó. Bất chấp một thực tế là có nhiều người rất am hiểu về xe và họ thấy những nhận xét đó khá vô lý. Rất nhiều bạn bè tôi khi đọc những tạp chí đó xong thì đều có chung một nhận xét là người viết bài ~22hơi quá~22 trong nhận xét hoặc không phải là người có kinh nghiệm sử dụng xe ô tô. ~3cbr~3e ~3cbr~3e Còn bạn~3f bạn có nghĩ như vậy không~3f Làm thế nào để các tạp chí ô tô uy tín trong nước có những bài viết chất lượng để qua đó người đọc có thể rút ra những kinh nghiệm quý báu khi lựa chọn cho mình một ~22xế yêu~22~3f~3cbr~3e ~3cbr~3e Thanks~21~3cbr~3e ~3cbr~3e ~5b/quote~5d~3cbr~3e ~3cbr~3e ~3c/span~3eMình có tạp chí danh tiếng từ bao giờ bác~3f ~3a~29~3cbr~3e