Tập Lái
16/1/12
1
0
0
em cũng mới tìm hiểu về xe Ford, có những thông số kỹ thuật không được hiểu lắm, mong bà con góp ý để em biết thêm. Em mới đọc qua thông số kỹ thuật xe everest thấy có đường kính và hành trình là 93 x 92, vậy nó có nghĩa là gì bà con

Hạng B2
29/12/07
248
20
18
E có chiếc ford Everest 2006 nó bị ù tai quá các bác ơi. E đã thay đồ hết rùi mà vẫn không hết. E thật sự chán quá đi. Giờ ko biết sao nữa. Các bác có thể tư vấn giúp e giờ mình phải làm gì nữa. Các bác đừng tư vấn e đổi xe mới nha, vì khi "thuế" lưu hành được áp dụng thì nhà e bán xe rùi :(:(, nhà e hong có xiền để đóng những khoảng "thuế" khủng/năm như vậy vì đi xe tốn quá nhiều xiền rùi :mad::mad:
_ E đã thay những thứ ảnh hưởng tới việc ù như sao:
+ Bố ly hợp -> nguyên bộ: mâm ép, bố...
+ Bạc đạn trước: 2 cái
+ Cao su chân máy
+ Bạc đạn chử "+" của láp
+ Nhớt cầu
+ Nói chung là nhiều thứ linh tinh nữa.....
Còn gì ảnh hưởng nữa ko các bác tư vấn giúp e với....
E xin nói thêm là tiếng ù này ko phải do lốp, là tiếng u do chi tiết cơ khi, vì e chay nhanh thì ko còn nghe ù nữa.
E cảm ơn nhiều, chúc các bác thành công !!!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản
Bác Xedap/Petrol cho em hỏi là đèn pha xe Ranger là chân H mấy ạ! Em hay phảy chạy đêm nên định thay bóng khác vào để cải thiện, vậy theo Bác thì nên thay loại nào để hiệu quả và hợp lý ạ! Cám ơn Bác.

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
Có Bác nào Chán MÂM FE 18" muốn bán PM mình nha..!????

Bảo đảm em mua cao hơn tiệm thu vô 10%:D:D
Xin cảm ơn

ps: sry em ngoài lề tí:p

Last edited by a moderator:
Tập Lái
28/5/08
23
751
78
Tuan_beo nói:
bác Petrol cho em hỏi
xe em Everrest 2008 bị hư phần mở nắp bình xăng
vào hãng kiểm tra bảo là cháy bo mạch gì đó và báo giá khoảng hơn 3 triệu (tài xế của em điện thoại về nói vậy). em thấy mắc quá kg sửa nên mỗi lần đổ dầu thì phải mở từ phía trong (qua hộc để đồ)
bác xem giúo em gấp
Không biết bác còn xe không nữa, thôi trả lời luôn để sau này có ai bị bệnh tương tự thì xử lý. Bác tháo cái solenoid ngay nắp bình xăng, đem ra thợ điện tử thay mấy cái linh kiện bị hỏng bên trong, chắc hết chừng 100-200ngàn thôi. Còn không đem vào hãng nhờ mấy anh thợ phục hồi giúp. Không cần thay mới đâu.

Hạng B2
10/12/12
280
60
28
A Petrol cho e hỏi ,xe e Ev AT 2010,e đi đc 20.000 km rùi
-lúc gas từ 20,30 lên 40 hoặc có khi từ 40 lên 50,60 là nó giựt 1 cái rùi mới lên
- đi khoảng bao nhiêu km thì thay nhớt 1 lần,ngoài việc thay nhớt thì có cần thay j nữa k
- xe e đạp gas hơi mạnh là khói đen xịt ra mù mịt,a chỉ e cách khắc phục