Hạng B2
23/6/11
178
133
43
Sài Gòn.
Bác cứ đi 5000km thay nhớt và lọc nhớt, còn về khói thì bác xem trang 21 có bài
Bac nghĩa Thắng hướng dẫn.

Tập Lái
17/1/13
12
6
3
xe em New Ranger bị tình trạng cửa sau bên tài ngồi trong ko mở đc ah.Các cửa khác thì bình thường .mong các bác chỉ giúp cách khắc phục ah.

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
kenraino nói:
xe em New Ranger bị tình trạng cửa sau bên tài ngồi trong ko mở đc ah.Các cửa khác thì bình thường .mong các bác chỉ giúp cách khắc phục ah.

Chắc bị khóa trẻ em rùi , bác xem ngay cửa đó xem có cái chốt nào gạt lại là đc ngay

Hạng C
13/12/11
664
4
18
HCM
kenraino nói:

Xe Everest mình cũng từng bị, ngồi trong xe không cách nào mở cửa được. Bác mở cửa ra, sau đó nhìn vào cánh cửa chỗ nào có dấu hình trẻ em, hoặc ghi chữ child lock, thì gạt cần đó qua là ok!

Tập Lái
21/7/08
16
2
3
Chào các bác!
Các bác rành về kỹ thuật cho em hỏi cái.
Em nhìn vào dàn nhún trươc cong Ford Ranger của em thấy không có lò xo hay nhíp mà chỉ có cái phuộc thôi.
Như vậy có phải do em hoa mắt không hay nó chỉ chó mỗi cái phuộc không thôi vậy các bác?
Nếu không phải thỉ các bác cho em hỏi dàn nhún Ford Ranger gồm những bộ phận nào vậy??
Cảm ơn các bác nhiều nhiều!!

Hạng B1
30/6/10
93
13
18
39
HN
otophutung.com
ldhanoi nói:
Chào các bác!
Các bác rành về kỹ thuật cho em hỏi cái.
Em nhìn vào dàn nhún trươc cong Ford Ranger của em thấy không có lò xo hay nhíp mà chỉ có cái phuộc thôi.
Như vậy có phải do em hoa mắt không hay nó chỉ chó mỗi cái phuộc không thôi vậy các bác?
Nếu không phải thỉ các bác cho em hỏi dàn nhún Ford Ranger gồm những bộ phận nào vậy??
Cảm ơn các bác nhiều nhiều!!
Ranger ko thiết kế lo xo đâu bác ơi .Bác có nhìn thấy 2 cái càng chữ A không : 1 cái trên và 1 cái dưới đó (giảm sóc nằm giữa 2 cái càng A này nhé bác )

Hạng B2
30/12/11
192
37
28
các bác cho e hỏi xe e FE mới thay block lạnh mà sao e chạy thì thấy block không tự ngắt khi đủ lạnh vậy các bác, có khi nào cái cảm biến của xe e bị hư không e sợ cái block làm việc nhiều quá thì tuổi thọ giảm ạ